các bác cao thủ vào chỉ dạy em họa mi mộc với

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi datananh, 19/4/14.

1. datananh

datananh Member

Thích đã nhận:
    11
    Em mới tập chơi mi nên không biết gì nhờ các bác chỉ giáo cho em cái .em mới mua một con họa mi mộc được 15 ngày rồi ma nó hót rất ít và giọng ngắn lặp đi lặp lại một giọng .chỉ khi nào em xùy mái bằng điện thoại nó mới hót .các bác cho em hỏi la lần nào xùy mai nó cũng hot vậy liệu nó có mau mỏ không ah .em bật file mi trống thì nó không có thaí độ gì .nhờ các bác tư vấn giúp em xem để nuôi hot cho vui có đươc không ah.vì nó còn giẫy lồng quá nên em không chịp ảnh được .thank các bác

2. phamson

phamson Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    1,485
    bác mua mi mộc 15ngày mà hót sổng là đã tốt rồi. đã gọi là mộc thì ko gấp được . e cũng còn non tay góp gió tí có gì ko phải các bác bỏ qua.

datananh thích bài này.
  3. datananh

datananh Member

Thích đã nhận:
    11
    Vâng em cám ơn bác .không có cao thủ nào vào chỉ giúp em nua ah

4. Tigertran

Tigertran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,171
    nhìu ng` nuôi mộc 3-4 tháng mới nghe nó đi gió thôi đó pác...cứ chăm sóc kỹ, tắm táp thường xuyền,ăn uống đầy đủ dinh dưỡng, e nó tĩnh chim e nó sẽ chơi ngay...pác đừng xùy mái nhìu quá,nó sẽ quen tật và lờn lun đấy...chim phải thuần thì mới có lửa mà hót nhìu đc.
    pác cứ hé áo chữ A treo chỗ nhìu ng` qua lại or để dưới đất góc nhà nào đó,sau thời gian cho quen rồi hé rộng từ từ ra, e nó quen người rồi sẽ hót phục vụ pác

hammesinhvatcan and datananh like this.
  5. Iphonegold

Iphonegold Member

Thích đã nhận:
    1
    Để áo lồng chữ A chắc cũng khoảng 3 tháng,ghét nhất cái tính nhát của Mi với Choè Than:devil:

hammesinhvatcan thích bài này.