các bác cấp cứu. Mi chiến đánh xong trận bị tụ máu chân :(

Thảo luận trong 'Bệnh viện dành cho chim Hoạ mi' bắt đầu bởi hoami_bacgiang, 6/4/12.

1. hoami_bacgiang

hoami_bacgiang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    188
    Tình hình em có 1 chú mi chiến vừa đánh giải 10/3 xong. Đánh 1 trận 14 phút gặp phải 1 con đòn mỏ sắc, toàn cắn chân. Hết trận em nó mệt quá lên cầu hót máu chảy đầy lồng, hic, thương thương. Về được 2 hôm em nó tụ máu cả bàn chân trái luôn, bây giờ được 1 tuần rồi chân nó cứ co lên và thâm đen lại. Các cao thủ xem có cách gì chữa trị không hay là ...... Hix, phải bỏ nó đi em tiếc lắm, mong các cao nhân vào tư vấn dùm em [-([-([-(

RUA01 thích bài này.
  2. okiax

okiax Well-Known Member

Thích đã nhận:
    831
    Ko còn cách nào khác là bắt ra chích hết chỗ tụ máu đấy thôi.

P/s: hiii,con của bác đánh với con nào thế bác. Bác bảo em với lần sau em còn tránh nó.

RUA01 and hoami_bacgiang like this.
  3. hoami_bacgiang

hoami_bacgiang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    188
    Bạn yên tâm chắc không đụng nhau đâu :(. Mình ở bắc giang cơ. em nó đụng ngay tay cơ cắn gối chuyên nghiệp, máu đỏ hết sàn chiến. cảm ơn bạn đã tư vấn .

RUA01 and phamquangduch like this.
  4. boby

boby Active Member

Thích đã nhận:
    145
    Bác thử cách này xem nhé: cho chim tắm bằng nước chè tươi. cho uống thuốc: kháng sinh amoxilin 500mg + thuốc chống phù nề alpha choay( nhớ mua thuốc ngoại), liều lượng tán nhỏ 1 viên chống phù nề + 1/10 viên amoxilin pha với 1/2 lít nước cho chim uống trong 5 ngày. thuốc bôi: mua thuốc nhỏ mắt cloramphenicol 0.4% ( loại này chỉ 2000d 1 lọ hiệu thuốc nào cũng có ) hút vào xilanh phun vào chân chim 3-4 lần/ 1 ngày. Và đặc biệt phải giữ lồng chim luôn sạch để tránh nhiễm trùng. chúc chim bác mau khỏe

phamquangduch and KtsBim like this.