các bác chém thử dùm em

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi tuantinh.studio, 27/1/12.

1. tuantinh.studio

tuantinh.studio Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    2 hôm nay em mi nhà em lại dở chứng hót hét nhấm nhẳng các bác xem thử rồi cho tý ý kiến về em nó dùm em nhé

[video=youtube;2nD8-5a46CQ]http://www.youtube.com/watch?v=2nD8-5a46CQ&feature=youtu.be[/video]

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:05 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 06:16 PM ----------

không ai có ý kiến gì về em này của em sao mọi người đâu hết rồi

Last edited: 27/1/12
  2. chimbochao

chimbochao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,046
    Tình hình là bác xách ra cội tham gia vài trận đầu xuân dc rồi, chim bác đang vào độ căng, điện đang lên đó bác..hehe.. chúc bác có chiến thắng mừng năm mới nhé!

3. tuantinh.studio

Thích đã nhận:
    77
    chỗ em không có nơi dợt họa mi bác ạ tạm thời vẫn phải cho em nó dợt với mấy em trên mang thôi . họa mi ở đây ít người chơi mà có thì cũng khôg bít mà tập trung dợt bác ạ

KtsBim, chimbochao, mavanz and 2 others like this.
  4. dunglequang

dunglequang Active Member

Thích đã nhận:
    753
    Thân chào tới tuantinh.studio , chúc bạn và gia đình một năm mới năm mới an khang thịnh vương, tràn đầy hạnh phúc!
    theo mình ai cũng có sở thích và tình yêu, mà diễn đàn đã mở toang cánh cửa được yêu cho bạn rồi đấy. Tình yêu của bạn cháy bỏng đến đâu_Hạnh phúc ngập tràn cho bạn đến đấy...
    cứ vào DĐ giao lưu tham khảo & chia sẽ AE ủng hộ bạn hết lời. Chúc bạn sẽ có những chú chim họa mi như ý để cùng giao lưu thỏa mãn đam mê...hihi

5. Tigertran

Tigertran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,171
    con này của pác hót nghe jong giống con của e quá, hehe. chắc a e cùng cha khác ông cố nội :D

6. lonelybird

lonelybird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    268
    Bác tuantinh.stdio theo mình biết là em nó đang lên đấy. ngoài dợt vs mấy e trên mạng, bác nên cho em nó nghe thêm vài giọng các loài chim khác, để giọng em nó phong phú hơn. Chúc bác có chú chim hay.

7. tuantinh.studio

Thích đã nhận:
    77
    em cũng chúc bác một năm mới làm ăn tấn tới sức khỏe dồi dào chim cò sung hết ạ .em nhớ không nhần thì bác ở hội mi thanh hóa phải không ạ

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:02 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:57 AM ----------

em hó hót giọng khướu và mèo kêu rồi bác ạ em đang tập cho em nó giọng chào mào nữa mà nghe chừng cũng hơi lâu

KtsBim, chimbochao and vudangvietha like this.
  8. Dũng-TD

Dũng-TD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    604
    nhìn quả đầu thấy sợ, chim đang lên chúc thành công

KtsBim and tuantinh.studio like this.
  9. tuantinh.studio

Thích đã nhận:
    77
    đầu này có gì mà sợ vậy bác........................

KtsBim thích bài này.
  10. Dũng-TD

Thích đã nhận:
    604
    mình nuôi 2 con loại này rồi, khi hay thì rất hay, nhưng cũng có cái khó, cảm nhận riêng thôi, tùy con mà, không có ý gì đâu

11. tuantinh.studio

Thích đã nhận:
    77
    bác đi trước có kinh nghiệm thì chỉ dùm em với hì , khó chỗ nào và làm sao cho đỡ khó vậy bác

KtsBim and nguyenduchuan like this.
  12. Dũng-TD

Thích đã nhận:
    604
    với loại này thì mình chỉ góp ý, chỉ nên chơi hót, thật căng thì đem đi trường nhưng đừng chà sát nhiều, cẩn thận với người, tuy nhiên chim bạn quai xa, giới lên nên mình không chắc nữa, sai bạn bỏ quá

KtsBim and tuantinh.studio like this.
  13. dunglequang

dunglequang Active Member

Thích đã nhận:
    753
    "bác đi trước có kinh nghiệm thì chỉ dùm em với hì , khó chỗ nào và làm sao cho đỡ khó vậy bác"
    Bạn ạ chơi là để cho cuộc sống của mình tốt đẹp hơn mà nó là món ăn tinh thần rất bổ ích, tăng phần hương nhụi cuộc sống.
    bạn vào DĐ mà đọc đầy đủ hết cho bạn từ cách nôi chim mộc, chim hót, chim trọi đinh cao...
    vị trí đặt lồng nôi chim, cho chim ăn, tắm, ngủ, nghỉ, áo lồng của chim, mùa chim thay lông, lồng đất, lồng phóng & lồng chiến.vvvvv...quá đầy đủ đấy bạn ạ!!!
    Nhưng muốn có những chú chim đẹp bạn không được vội vàng mà phải chăm sóc đều đều. Chúc bạn gặp nhiều nguồn vui trong cuộc sống.........nhớ phải đọc không hiểu hỏi để cùng chia sẽ niềm đam mê............................

KtsBim thích bài này.