Các bác chỉ em về con rắn nước với.

Thảo luận trong 'Thú Nuôi Khác' bắt đầu bởi thangjazz, 14/9/08.

1. thangjazz

thangjazz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em thấy bên dưới có bác nuôi rắn lục. Mà vì em hơi nhát gan nên k0 jám nuôi mấy con xanh lè đó.

Em cũng thấy kết bộ môn nuôi rắn, mà chắc chỉ jám nuôi rắn nước thôi. Các bác chỉ cho em biết kíck cỡ khi trưởng thành của rắn nước với. Em muốn nuôi mấy con. Mà nhìn nó thế nào (ai có hình thì post lên), có đặc điểm jì bên ngoài để fân biệt đc rắn nc' và rắn độc.

Các bác chỉ cho em nhé. Em cảm ơn nhiều.

Dưới đây là hình của 1 bác đã nuôi rắn nước. Mà bể bác này chẳng làm lưới jì hết. Nhìn thấy mà fát ghê :sick:

Bể thuỷ sinh nè các bác:

Các bác chỉ jáo júm em vụ này nhé. Em thíck nuôi rắn nước lắm.

2. namnhocvtvn

namnhocvtvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    191
    nếu bạn mới nuôi thì tìm loại rắn nước phần da trên lưng màu đen thui,ở dưới bụng màu vàng,loại này hiền và không có độc,nó cắn chỉ đau thôi à.Đừng mua rắn kô rõ nguồn gốc,vì như vậy sẽ rất nguy hiểm.Hồ nuôi bạn chỉ cần đậy nắp cho rắn kô trốn đi là được(đừng đậy kín kẻo nó ngộp thở chết nha),bạn mua cá chép mồi về cho rắn ăn(chú ý kích thước của rắn để mua.VD: rắn khoảng 10cm thì cho ăn cá trâm,cá mai),thỉnh thoảng có chú ếch con thì thả vào thay đổi khẩu vị cho em nó.Nhìn chung cũng dễ chứ kô khó lắm.Chúc bạn có được chú rắn hoàn hảo(^_^)...