các bác chỉ giáo

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi M.A, 10/12/11.

1. M.A

M.A Well-Known Member

Thích đã nhận:
    233
    em đang học làm cám cho chim ăn,các bác chỉ giáo cho em nhé ,lòng đỏ trứng gà có thể thay bằng lòng đỏ trứng vịt hoặc ngan có được không,tại sao lại chỉ nói đến trứng gà ?

2. kieuanh

kieuanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    118
    Chao bac M.A e thay cong thuc lam cam vua trung ga vua trung vit hoac chi trung ga vi xua nay moi nguoi deu quan niem la trung ga la bo nhat. Theo e dc biet thi trung vit con nhieu chat hon trung ga. Quan trong la con chim co khoai an cam do ko bac a. Thong cam cho e online bang di dong. Chuc bac lam cam thang cong

M.A thích bài này.
  3. M.A

M.A Well-Known Member

Thích đã nhận:
    233
    chào k a mình cũng tập làm thôi nuôi mấy em mà bận như con mọn , mình thấy mấy loại cám cho cm , kh , mi [loại cám nặng đều có mùi tôm là loại thủy sản ] nên mình muốn hỏi dùng lòng đỏ của thủy cầm có được không , rất mong ý kiến của ae trong d d ,cám ơn nhiều.

4. nguyenduchuan

nguyenduchuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    563
    mình nghĩ chứng gà vịt đều tốt miễn sao chim ă k đi ngoài là ok còn tốt nữa thì mua chứng gà rừng hoặc chim vịt trời:x

M.A thích bài này.
  5. chaomaohot

chaomaohot Member

Thích đã nhận:
    3
    theo m từ xưa đến nay mọi ng làm cám trứng gà là vì nó bổ và lành, còn trứng vịt k lành bằng trứng gà đâu.....vì vậy người ta chỉ húp trứng gà chứ ai húp trứng vịt trần........trứng gà là lành nhất , các bạn cứ thế mà làm............mà gà còn rẻ hơn vịt các bác cứ khoa học vui làm j cho khổ.............