Các bác chỉ giúp ??

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi anhdung_1982, 16/5/06.

1. anhdung_1982

anhdung_1982 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Con Châu Mã Lai của mình tự nhiên nổi những đốm đỏ trên đầu( cỡ 0,3 cm) . Các bác cho hỏi nó có bị bệnh gì không ??? Cám ơn các bác.

2. bat_tien_89

bat_tien_89 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Trùi đất ui,các sư phụ trong 4rum đâu hết rùi,giúp cho anhdung_1982 1 câu trả lời với!!!!!!

3. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Con cá của bạn lại đi đem nhiều quá tha bệnh về nhà đây mà=)) đùa tý thôi. Cá của bạn bị nhiễm phải bệnh lở loét tên gì mình cũng không rõ, có bài thuốc của Hong ket chữa hiệu quả lắm:
    1-tách con cá không bị bệnh ra (nếu có nuôi chung), rút bớt 1/3 nước, và không cho cá ăn
    2- Bỏ vào bể khoảng 1 nắm muối hột
    3- Bỏ vào bể 10 viên kháng sinh Metronidazon mua ở tiệm thuốc tây
    4- sau 3 ngày thì thay 1 phần nước, nhớ theo dõi tình trạng của con cá, nếu bớt thì sau khi thay nước, chỉ cần bổ sung ít muối để diệt khuẩn (nhớ là bổ sung ít thôi vì lượng muối trong bể vẫn còn), còn nếu chưa bớt thì bạn có thể bỏ thêm thuốc nhưng liều giảm xuống bằng 1/3 liều lần đầu tiên.
    Ngoài ra, bạn có thể tham khảo thêm các loại thuốc có bán tại các tiệm bán cá kiểng.
    Báo kết quả nhé. Thân.

4. anhdung_1982

anhdung_1982 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Nhưng cá của mình nó lại rất sung, ăn cũng dữ nữa .... Mà mình lại không có hồ dự trữ mới chết chứ :confused: