Các bác chỉ gùm với ?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi duongkhtk, 9/5/08.

1. duongkhtk

duongkhtk Member

Thích đã nhận:
    0
    Minh có 3 chu la hán to bằng bàn tay lên đầu tốt, châu sáng đẹp khỏe mạnh. Hàng ngày minh cho cá ăn thịt bò, tôm đông lanh không vấn đề gì cả. Sang ngày hôm qua vội đi làm lấy thịt bò trong tủ lạnh ra sả đá cho ăn không vấn đề gì. Chiều về co 1chú la hán ( KC Phúc lộc thọ ) không bơi mà chỉ nằm dười đáy hồ thở rất yếu và đến 20h chu đã ra đi. Kiểm tra mình cá không có hiện tượng gì đầu còn to hơn, châu sanh còn sẫm hơn... cá rất đẹp. Các bác nào biết nguyên nhân chỉ bảo với để còn nuôi các chú tiếp theo. Xin cám ơn./.

2. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Thịt bò và tép đông lạnh khi lấy ra phải để hết lạnh. Cắt ra miếng nhỏ cho cá ăn . Bỏ phần mỡ của thịt bò. Khi ăn xong sủi oxy tối thiểu 2 giờ. Bảo đảm cá sẽ khỏe và ỉa ra phân cũ. Nếu bạn không sủi oxy và cho ăn quá no thì cá bị sình bụng và sẽ ...............chết.

3. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Nếu bạn xài thức ăn đông lạnh thì sau khi rả đông bạn nên cho men vi sinh tiêu hóa Mai Việt vào trộn đều rồi cho ăn thì cá ít bị sình bụng hơn, một điều nữa là thức ăn đông lạnh bạn không nên để quá 1 tuần như thế dễ bị nhiểm khuẩn

4. letrong

letrong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    về men visinh thì mình nghĩ không nên cho ăn nhiều . Một tuần chỉ trộ 2 lần là đủ vì nếu trộn thường xuyên cá quen thuốc. Bữa nào hết thuốc coi chừng .................

5. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Em nghĩ cá của bán bị gãy xương sống do tông vô hồ rồi, trừ trường hợp cho ăn nhiều bội thực, cá bị đường ruột khoảng 1 tuần trở lên mới chết. Bác quan sát trạng thái khi nó nằm có cong mình ko, nếu có là bị xương sống rồi!

6. rombios

rombios Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Lúc thời tiết thất thường như bây giờ, bạn cho ăn đông lạnh, chưa xả hết lạnh, ăn nhiều quá...em nó ra đi ... chia buồn.!!!

7. Bao_truongcong

Bao_truongcong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Chia buồn cùng bạn

Chia buồn cùng bạn. Chắc là em nó chưa tiêu hết thức ăn hôm trước. Ngày nào bạn cũng cho ăn thịt bò thì mình thấy có vẻ không ổn cho bộ máy tiêu hóa của mấy em nó rùi.

8. Lê Tuấn

Lê Tuấn Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    2,640
    Em xin ý kiến một chút: hôm nao bác vôi thì cho thức an khô và vừa thôi, thức an đông lạnh phải chắc là xã đá thật kỹ mới cho ăn, anh tìm chú LH khác thay chưa, Tuấn