các bác cho em hỏi cái nhỉ

Thảo luận trong 'Hỏi đáp kinh nghiệm nuôi chim Yến hót' bắt đầu bởi Omopcute, 27/8/08.

1. Omopcute

Omopcute Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    các bác nhà mình có ai biết địa chỉ nhà bác Quyết còi Ở trên Yên phụ không nhỉ, bác nào biết cho em xin cái địa chỉ để lên mua con yến , em nghe nói là nhà bác Quyết còi này vẫn nuôi nhiều yên, nếu bác nào biết số dt nữa thì càng tốt, lâu rùi em không lên nhà cao thủ Quyết chơi nên em cũng quên béng đi mất

2. vudangvietha

vudangvietha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    nếu mình nhớ không lầm thì nhà bác QUyết ở 96 Yên phụ, đi xuống cái dốc, đối diện có quán nước gửi xe bên đó hỏi nhà bác Quyết là họ chỉ cho. Mình chỉ nhớ nhà chứ ko nhớ địa chỉ :(, có cái card bác ý đưa thì lại đánh mất, chán thế

3. Omopcute

Omopcute Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    cảm ơn bạn nha, lâu lám rùi mình cũng chảng wa đấy, ngoảnh đi ngoảnh lại cũng phải 5 đến 6 năm rùi, thấy nguời nói là vẫn nuôi yến nên muốn đến mua vài chú

4. soncaxin

soncaxin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    giá cả yến hót bây giờ tăng chóng mặt, bác qua đấy xem về cho ae thông tin giá với nhé. Bây giờ ngoài cửa hàng kg nghe hót gì hết mà động vào hét giá trên 1 tr nên chạy luôn.

5. vudangvietha

Thích đã nhận:
    56
    hôm trước ba mình lên Tăng Bạt Hổ, về có kể có 1 con Hoàng yến hót hay lắm họ đòi 1tr, cách đây khoảng 4 hôm. Mình cũng đang định bắt thêm 1 2 con nữa nhưng mà nghe cái giá đấy thì đúng là không khả thi vụ mua chim rùi :(

6. sinh_mayvinhphu

sinh_mayvinhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    Hôm trước mình mua yến non nhà bác Quyết đã 600-700 rồi mình mua 3 com Hồng, hoàng. thanh. Nhà Bác đó ở số 3- ngõ 96- Yên phụ DT 0976936883 -2001635.
    Anh em qua xem mua nhé. yến bây giờ không còn la chim cao cấp nữa đâu.

7. ntnam21

ntnam21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    224
    Thế bác cho e hỏi bi h mới là chim cao cấp chứ. Yến là cao cấp lắm rồi đó bác

8. vudangvietha

Thích đã nhận:
    56
    bác ntnam21 nói đúng đấy, em thấy Yến là chim cao cấp, chỉ có cái là hiện nay ko còn được nhiều người chơi nữa, có lẽ vì giá cao hoặc giờ có nhiều loại khác hay hơn. Riêng em thì em thấy bây giờ giá yến đắt quá :(. Em cũng định qua nhà bác Quyết bắt 1 2 con nhưng mà với giá đấy chắc em phải nghĩ lại :(