Các bác cho em hỏi chút ạ.

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi Aqua Hà Nội, 23/6/11.

1. Aqua Hà Nội

Aqua Hà Nội Thương nhân

Thích đã nhận:
    157
    Em mới nuôi tép, em muốn hỏi là cho tép ăn đậu phụ được không. Với lại có cần bịt đầu ông hút lại không nhỡ tép đẻ nó hút hết vào thì chết. :D

2. Hoang_Arch(DK)

Hoang_Arch(DK) Well-Known Member

Thích đã nhận:
    169
    Anh show bể lên đi (cho thông số kĩ thuật) cho anh em còn biết đường tư vấn chứ !
    tép bác nuôi là tép gì ? nếu RC thì cho ăn gì cũng được .....con Đậu phụ cho ăn rất tốt vì trong đậu phụ có thạch cao bổ xung khoáng cho tép làm cho vỏ tép sẽ dày hơn! Ngaòi ra bác có thể kiếm lá dâu tằm về trần qua nước sôi xong cho ăn (RC rất thích) khi cho lá vào nhớ chèn không lá sẽ nổi lên đấy !......
    Tép của bác nếu là tép to thì không cần đầu bịt còn tép nhỏ thì cần đầu bịt .......bác ra cửa hàng bán đồ xây dựng bán cho lưới inox ko rỉ về chế con không thì bác lên cửa hàng mini 60 trang thi có bán lưới bịt đấy! Vài chia sẻ nho nhỏ mong rằng sẽ giúp ích cho bác! thân

Mr_guns and Aqua Hà Nội like this.
  3. Aqua Hà Nội

Aqua Hà Nội Thương nhân

Thích đã nhận:
    157
    Hì bể em xấu lắm nhưng em đã hiểu rùi thanks bác đã trả lời dùm em. Mấy hôm nữa bể hết rêu em sẽ post lên cho anh em xem.