Các Bác cho em hỏi chút về HM

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi luciano, 4/12/07.

1. luciano

luciano Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    Em để ý HM rất nhiều con bị cắt móng vì móng dài quá mà cắt đi rồi lâu lâu nó lại mọc dài dần dần liệu móng như vậy mà chim đá có ảnh hưởng gì lớn ko.Em cũng chưa chơi Mi chọi bao giờ chỉ chơi hót thôi nhưng em có 1 em nuôi mộc lên rất dữ người ta bảo để chim mộc gần chim thuộc dễ bị chim thuộc ép sợ ko hót nhưng con của em toàn ép chim thuộc mỗi tội móng của nó như em tả định nuôi thuần mang đá cho vui.

KtsBim thích bài này.
  2. chichchoelua

chichchoelua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    cho nó 1 cây cầu bọc giấy nhám mịn cho nó tự mài móng, mài mỏ khỏi phải mất công cắt móng, nếu no chưa dạn thì nó sẽ nhát lại đó. Hải Dương mùa này nhiều Mi kô bạn, giá như thế nào có mềm kô, mi bổi đó chứ kô phải mi thuộc đâu nha.

KtsBim thích bài này.
  3. luciano

luciano Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    Ở HD dạo này mình thấy cũng ít Mi hơn 1-2 tháng trước còn giá Mi bổi có chỗ bán 120k, có chỗ bán 150k còn Mi thuộc thì lung tung lắm. Nhìn chung là không chơi được hôm vừa rồi minh mới đi Lạng Sơn tậu được em Mi đẹp vàng ươm mỏ vàng chân vàng luôn phải công nhận là nhìn đẹp thật mà giọng cũng được giá 400k còn về đây qua tham khảo giá cả thị trường họ đòi 1 em thuần như vậy còn hình thức màu sắc thì ko bằng giá đã là 600k mới thấy lợi nhuận cao quá đấy là chưa kể họ mua giá bán buôn.

KtsBim thích bài này.
  4. chichchoelua

chichchoelua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    Mi Lạng Sơn

Ở Lạng Sơn bạn mua mi ở tiệm hay của người wen, nếu ở tiệm thì cho mình 1 số địa chỉ đi.

KtsBim thích bài này.