Các bác cho em hỏi con Khướu nhà em

Thảo luận trong 'CHIM KHƯỚU - SÁO - NHỒNG ( Yểng)' bắt đầu bởi meogay, 29/3/12.

1. meogay

meogay New Member

Thích đã nhận:
    1
    Hôm qua E mới tạu con Khướu bạc má của mấy anh bán rong. Nhìn con thon đầu nhỏ, chân cao. Nhưng về từ hôm qua đến giờ thỉnh thoảng mới kêu vài tiếng khẹc khẹc. Các bác tư vấn cho E liệu nó có hót đc ko ạ??? Và làm cách nào để luyện cho nó hót ạ??? Thanks các Bác nhiều!!!

2. phong_banganh

phong_banganh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    chim mới về nhà chưa quen chỗ lắm nên chưa xung chim thôi bác ak nên chưa hót được nhiều đâu mà bác mua chim bổi hay chim thuộc vậy? nuôi 1 thời gian quen chỗ quen chủ là e nó hót líu lo thôi... thân.

3. lilo.

lilo. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    nuôi chim thì cứ bình tĩnh bạn à,con chim mới bắt về ko fai 1 2 ngày đã hót,có khi thấy hót rùi nhưng mang về nhà chưa hót ngay,còn nhìu lý do tác động.bạn nuôi khướu thì nhanh thuần và hót ngay thôi.cứ cho e nó ăn uống đầy đủ cám nước,treo nơi thoáng mát yên tĩnh sẽ sớm hót,chim mái thì nó hót kho kho kho...phóg sinh bạn nhé :D

4. phong_banganh

phong_banganh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    chim mới về nhà mới nên nó còn lạ chỗ nên khẹt khẹt vậy thôi... nếu qen rồi lúc sung khướu cũng khẹt để nạt mấy con ở gần xung quanh ra vẻ ấy mà...bạn cứ nôi thêm 1 thời gian nữa quen rồi nó sẽ hót thôi ( nếu là trống còn mái thì ngh tiếng rooo ). bạn ở đâu mình ở sg có gì giao lưu chơi...

Last edited: 30/4/12