các bác cho em hỏi nhờ cái a

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi t2n_dkny, 10/6/07.

1. t2n_dkny

t2n_dkny Active Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác ơi làm ơn cho em hỏi QB gold head bây giờ khoảng bao tiền a và nên mua o trại nào thi đảm bảo chất lượng thanks

2. moneyless

moneyless Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    Nếu bạn muốn con cá rồng đầu vàng như trong ảnh bên dưới, thì giá mua tận chổ bên Singapore , tại trại cá
    ~ $3000usd . Nhưng sau khi cá đã mang về Vietnam, thì chắc sẽ hơn rất nhiều, nhưng tôi không sinh sống tại Vietnam nên không rõ .
    [IMGO]http://img292.imageshack.us/img292/1433/yitiaolongmr2.png[/IMGO][/QUOTE]

3. longvangchauc

longvangchauc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Mình chưa không có QB nhưng qua một số A,E trên này,thì giá khoảng từ 1000usd trở lên,(Tùy theo Sắc Đẹp,Chân Dài mỗi em là bao nhiêu cm :p )và nếu bạn mua ở bên ngoài VN,như thông tin của thành viên TạThần,đã vác em này từ bên Singapore như hình link bên dưới
    Em này giá tính từ tiền SIn qua Tiền Đô thì khoảng 1000usd tròm trèm,với số tiền như thế bỏ ra rước em này theo mình nghĩ Còn Hơn Cả Sự Mong Đợi,:applause: nhất là so sánh giá cả ở VN với Sắc Vóc Dáng em như hình bên dưới.
    Trại nổi tiếng và uy tính chuyên trị về Rồng Vàng nỗi trội hơn cả chỉ có XIANLENG của MALAISIA đó bạn:p .Hi vọng bạn vác được một em ở Trại này về cho anh em mọi người bình loạn:p Thân ái xin chào bạn.
    http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=15195&page=25

4. t2n_dkny

t2n_dkny Active Member

Thích đã nhận:
    0
    em thấy con cá của bác tathan ko giống như con bác moneyless em nghĩ con của bác tathan chi la gold basel con gold head thi người có ánh kim nhiều hơn phải ko các bác như trên ảnh

5. longvangchauc

Thích đã nhận:
    2
    [/QUOTE]

Úi sao em nì chỉ có 3 nghìn thôi hả Bác Moneyless =P~ :laughing: =)).Giá này thì chắc Le Anh Dung dư sức mang về i:applause: ,LAD hay được chắc nôn nóng lắm đây :p và muốn vác về ngay thôi cho anh em Chiêm Ngưỡng :D
    LVCUC dòm và cứ nghĩ em này chắc cỡ trên dưới 8000usd chứ,và không ngờ em nó "rẻ" vậy:D =)).Cám ơn bác bác nhiều vì news.Thân chào Bác

6. moneyless

Thích đã nhận:
    151
    Ehehehe, thế mới nói chứ lị . Có người đang muốn mua con nì trên diển đàn này rồi . Tôi đang đợi tin bạn này để tiếp tục liên lạc bên Singapore . Con này nếu không mua sớm, e sẽ không kịp, vì nó đang được tranh giành để được mua bên ấy đấy . Bây giờ bên Singapore cũng đã khuya như bên VN, hy vọng là còn kip . Bạn longvangchauuc có hứng thú không?

7. le anh dung

le anh dung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    hì hì, em "hoa" đẹp như trên mình đã "hốt" rồi, chờ ngày lành để đón về. Nếu lực tài chính đủ thì cũng phải dặn trước cả tháng (nhiều khi là 3-4 tháng) mới có em đẹp như vậy; gặp hàng special thì dù bạn có đủ money thì cũng phải chờ từ 6--1năm là chuyện thường. Con hình chụp là loại special đó anh moneyless ơi, cá bé hơn gang tay thì đã trên chục ngìn đô, còn cỡ 20cm thì giá nó gấp rưỡi, cứ size càng lớn càng như cấp số cộng, chóng mặt luôn!!!!
    Con QB Golden Head đẹp thì size nhỏ giá gốc đã là 3 ngàn trở lên, lớn hơn một tí hoặc tùy điểm đặc biệt thì giá nó nhảy cứ một bậc là 500usd.
    Sơ bộ một ít thông tin để anh em nào có điều kiện "tuyển" hàng độc. Một điều cần lưu ý là khi bạn muốn tự mình đi tuyển cá để giảm chi phí thì nếu bạn không phải là người mua bán cá chuyên nghiệp thì chớ vội "tự tin vào sức mình" vì đây là hàng đặc biệt, nếu bị hải quan "vịn" lại thì "cắn nguyên trái ớt" đó!

8. le anh dung

Thích đã nhận:
    6
    Ờ mình thấy bạn t2n_dkny tuổi regist là 20 mà tính chuyện nuôi QB Golden Head là "quá dữ", theo mình vấn đề nuôi QB hàng độc đây nó mang rất nhiều ý nghĩa: thú chơi, máu liều, máu kinh doanh, tín ngưỡng, thực lực tài chính, sự ổn định gia đình, công việc, thời gian ... bạn thử "ngâm cứu" lại nhé, mình khuyên đấy!

9. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    nói cắn ớt nghe cay quá?ở hải quan làm gì có ớt mà cắn?chỉ có cắn lưỡi thôi!:crying: :crying:

10. phatlanga

phatlanga Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn mua " hoa hậu" bằng cách nào vậy, có thể hướng dẫn cho A/E được không ??? Nếu không tiện thì PM riêng cho mình với nhé!!!

11. VNESE_GANGZ

VNESE_GANGZ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình nghĩ hải quan Vn chủ yếu là tiền thôi,mình cũng đang kiếm thêm 01 em chân dài nữa..ngày mai mình đi sing,và Malay để kiếm...nếu có được thì mình sẽ pót lên cho anh em xem!!và pót mấy em cá cũ nữa....Mình thật sự rất vui khi được chia sẽ với anh em trên diễn đàn,Thận chào

12. moneyless

Thích đã nhận:
    151
    Thêm một ít thông tin về con cá mà tôi đã posted ảnh . Lúc đầu tôi rất bất ngờ vì giá em nó quá rẻ, nên đã trực tiếp liên lạc với chủ cá vì lòng ham muốn sở hửu thêm một con cá rồng đẹp lại trổi dậy rất mạnh mẽ .
    Ít nhất là 2 bạn trong diển đàn box cá rồng của chúng ta cũng có ý muốn tương tự .:laughing: :p Sau khi đã liên lạc được với chủ, tôi đã có thêm một số thông tin về em nó . Cá khi sinh ra, cặp phướng dưới ngực hoàn toàn không có do dị tật bẩm sinh . Cũng rất may chủ cá là người khá thành thật, thông báo rõ ràng, nên mọi việc bây giờ đã tỏ rõ . Hai bạn trong diển đàn cá rồng của chúng ta tỏ ý muốn mua, tôi cũng đã thông báo lại cho rõ ràng, và tiện đây tôi cũng posted ra đây luôn cho các bạn tường tận .

Một số bạn đã thắc mắc tại sao có được giá ấy với phẩm chất như thế kia ???? Bây giờ mọi chuyện đã rõ . Đối với một số người chơi, con nì vẩn là hàng độc, tuyệt phẩm, đôi khi còn độc hơn vì cặp phướng đã không có vì dị tật bẩm sinh . Thế lại càng hiếm quý hơn, nhưng với cá nhân tôi, tôi không thể chơi cá rồng với dị tật bẩm sinh . Đôi lời kính báo thêm về chú cá này cho các bạn được rõ .

13. t2n_dkny

t2n_dkny Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn bác moneyles rất nhiều vì sự tận tình của bác với anh em trên diễn đàn đúng là em có y định mua em này Bác có thể cho em thông tin rõ hơn 1 chút về em này ko ??? như em nó ở trại cá nào và thủ tục o sing như nào em chưa đi sing bao giờ Nếu bác có người hay chuyển cá thì nói cho em bít nhé vì em nghe nói bác ơ bên mỹ và cũng hay mua cá ở nc ngoài mang về thanks bác

14. t2n_dkny

t2n_dkny Active Member

Thích đã nhận:
    0
    ah bác moneyles ơi em hỏi cái này cái em thấy con bác post thật sự rất đẹp em nghĩ con này có khi la loai full gold bác a

15. t2n_dkny

t2n_dkny Active Member

Thích đã nhận:
    0
    to le anh dung Thanks bác vì có những lời khuyên em 24 rồi ko phải 20 vi nick nay la của đứa em của em hehhee thanhks bác

16. moneyless

Thích đã nhận:
    151
    Thế à, như vậy bạn là người thứ 4 trên diển đàn muốn mua em này . Các thông tin, thì tôi đã posted rồi đó . Con này tuy rất sắc xảo về mầu sắc, lên hết hàng thứ 6, đầu có một cục vàng to chứ không phải là đường chỉ vàng, vây lưng một hàng thẳng tắp ... nhưng em nó bị di tật bẩm sinh là không có hai cặp phướng .

Tôi đã pm cho bạn số điện thoại của chủ cá bên Singapore đấy . Nếu sau khi biết em nó có khuyết tật bẩm sinh, nhưng vẩn còn muốn mua, thì xin liên lạc thẳng vói chủ cá .

Tôi hơi thắc mắc là bạn ở Hanoi, mà hỏi tôi cách chuyển cá về Mỹ ? Một câu hỏi hết sức tế nhị . Câu hỏi của bạn làm tôi thấy hơi lo và rợn người vì giống của mật thám chìm của bộ thủy ngư và động thực vật hoang dã của Mỹ quá . :(
    Câu trả lời hợp lý nhất trong trường hợp này là tôi hoàn toàn không biết . Bạn thông cảm nhé .

17. t2n_dkny

t2n_dkny Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hahah vâng em cũng gưi lại tin nhắn cho bác rồi bác nghĩ em la mật thám hahha có bộ phân phụ trách riêng cả phần này hả bác em tưởng chỉ có hải quan thôi thành thật sorry bác vì làm bác khó xử để em hỏi mấy ông anh của em vậy thanks bác

18. le anh dung

Thích đã nhận:
    6
    Cám ơn anh Moneyless một lần nữa về khoản nhiệt tình cách mạng, anh em trên forum này nhờ vậy mà biết được rất nhiều kiến thức về: làm thế nào tuyển một em cá rồng chuẩn mà giá chấp nhận được.
    Riêng mình xin góp thêm ý thế này: Thông thường hàng QB Golden Head hay Special thường rất hiếm, giá khá cao, một phần có khả năng khả năng lai tạo ra sản phẩm là tương đối rất khó, kết quả rất hạn chế thành thử giá thành cực cao, nhiều khi nó thành phi lý với số đông mọi người nhưng đối với một người "crazy" (mà mình là một trong số đó) thì việc quyết định yes hay no chỉ là vấn đề thời gian.
    Quá trình lai tạo cá rồng cực phẩm như trên lại càng có rất nhiều sản phẩm cá rồng con khuyết tật hơn thường lệ so với việc lai tạo bình thường, như thế mới có hàng khuyết tật mà giá khá mềm. Nhưng có một điều là bất kỳ người mua bán nào (nhất là lĩnh vực cá rồng) cũng biết khá rõ về giá trị sản phẩm của mình thông qua sự đánh giá của rất nhiều người có nhu cầu, sự thận trọng của người mua thậm chí còn hơn người bán rất nhiều. Do đó, cũng rất khó có sự lầm lẫn trong việc mua bán loại hàng đặc biệt này, các bạn cứ yên tâm.

19. longvangchauc

Thích đã nhận:
    2
    ... nhưng em nó bị di tật bẩm sinh là không có hai cặp phướng .

Mải lo nhìn hàng vây lưng...mà LVCUC không để ý đến "cặp đao" chú em Vàng Khè nì không có :rolleyes:
    Hèn gì giá em nó nghe "mềm" vậy:p .Không biết đã có ai Vác về chưa Bác,và giá cuối cùng là bao nhiêu bác có thông tin gì thêm ,thông báo cho A,E biết thêm...
    Em này không biết bơi trông như thế nào nhi?Chắc tư thế bơi như mấy Chú Rắn quá hả Bác:) phải vận dụng toàn BoDy uốn mình vặn vẹo và dùng đuôi quẫy,và đẩy lướt về phía trước thôi:confused: khi không có cặp Phướng Trợ Lực cũng như để rẽ nước và bẻ lái hay lạng lách :D.Mong nhận được thêm vài thông tin em đặc biệt này.Thân ái chào Bác

20. moneyless

Thích đã nhận:
    151
    Tôi chưa biết chính xác, nên không dám nói chắc, nhưng tôi có được biết là hiện tại đang có một thành viên của diển đàn đang có mặt tại Singapore để rước em này về . Nhưng tôi chỉ được người bạn này thông báo cho biết như thế . Hy vọng là chúng ta sẽ có thêm thông tin về em này trong vài ngày tới .