các bác cho em hỏi tí......!!!!!!111

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi bienca, 6/5/07.

1. bienca

bienca Member

Thích đã nhận:
    0
    em mới ty toe tập tọe vào thú chơi cá cảnh...các bác cho em hỏi em sẽ bắt đầu nuôi thì nên nuôi con gì???
    làm cái gì trước tiên? mong các anh chị giúp em!!!!!!!!!!! mong tin anh chị.................[-(

các bác ơi !!! cho em hỏi tí: em muôn mua con cá rồng thì làm sao bây giời.... mua ở đâu , với ai, cách chọn nó ra sao ....nuôi nó thế nào??????///mong tin lắm lắm lắm!!!!!!!!!!!!

con tép vàng của em sao sáng nay nó cứ lờ đơ ko chịu ăn.......dạ ó phải con tép nó bị bệnh ko ........hằng ngày em vẫn bơm oxy , thay nướ mà...............sao thế???????????giúp em ngay!!!!!!!!!11

2. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Bạn thích nuôi con nào thì nuôi con đó thôi. Đâu có quy định là mới chơi thì nuôi con gì đâu. Nhưng nếu mới chơi thì nên nuôi con nào vừa tiền, dễ nuôi cho có kinh nghiệm đã. Sau đó từ từ tăng quân số về chất lượng lẫn số lượng. Đã mê rồi thì không bao giờ cho đủ cả. Có 1 con lại khoái 2, có 2 lại thích .... :D
    Đầu tiên bạn xác định điều kiện của mình : sở thích, tiền bạc, chỗ để, thời gian ( quan trọng nhất ) rồi xem nuôi con nào cho thích hợp. Xong tìm hiểu điều kiện sống của con mà bạn muốn nuôi. Sau đó mua hồ, phụ kiện,... Và rước em mà bạn thích về. Hàng ngày chăm sóc, thay nước, cho ăn, ngắm :x
    Bạn muốn mua cá rồng thì đưa tiền ra mua về thôi, có gì đâu :D Bạn có thể tham khảo trên diễn đàn box Cá Rồng bạn sẽ tìm được thứ bạn cần.
    Tép vàng của bạn mình không rõ lắm, trước giờ chỉ có nuôi thử tép mồi thôi ;) Mình nghĩ do trời nóng, nên tép khó ở.

3. yeucaxiem

yeucaxiem Member

Thích đã nhận:
    0