Các bác cho em hỏi tí!!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Steven7290, 28/7/07.

1. Steven7290

Steven7290 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    1.CÁi vấn đề thứ nhất là con cá La Hán của em nó có màu xanh lục lục hơi đen,không xác định nổi là cái giống gì luôn,hix hix,chữ nổi rõ nhưng chỉ có vài chấm,đầu cũng hơi kha khá,vây dài,đã to bằng 1,5 bàn tay rồi,bây giờ em muốn cho nó lên đầu,màu mè đẹp lên được không hả mấy bác???có khả thi không??
    2.Vấn đề thứ 2 là bây giờ em đang du lịch ở HCM,và muốn mua 1 số cá bột giá từ 100-200k giống gì đó đẹp đẹp,các bác có thể chỉ em chỗ mua được không?và nếu mua được thì xách ra trên máy bay được ko ta??Lính mới,iu cá La Hán,đa tạ các đồng chí bác nhìu nhìu!!

2. huy820810

huy820810 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Bạn đến cá cảnh Hồng Anh 116A Nguyễn Đình Chiều quận 1 đi . Ở đó đang có cá bột King Kamfa với King kim cương, rồi bạn nhờ anh Long chủ tiệm đóng gói lại để đem lên máy bay. Anh Long cũng hay gửi cá ra HN nên chắc biết cách làm.

3. dragons red

dragons red Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác post hình lên AE mới xác định đó la giống gì đc chứ
    Mà muốn cho lên đầu màu thi cho ăn (JBL,XO )mà nhớ là loại lên đầu và màu nhe
    Còn mua khoảng 100,200k con hả ,vậy thì phải đi tìm rồi chư ghẻ quá ít có cá đẹp lắm

~X( ( THÔNG CẢM)~X( ~X( ( THÔNG CẢM)~X(

4. Steven7290

Steven7290 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Ý em là cá đã lớn chừng đó rồi cho ăn có tác dụng nữa không ấy mà!!
    CÒn bên Hồng Anh em thấy giá hơi mắc chút,nhưng nếu tới đó mua chắc chắn sẽ xách ra máy bay được thì em sẽ mua ngay!!!

5. huy820810

huy820810 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Cá bột chổ Hồng Anh vừa túi tiền bạn đấy King kim cương mình mới mua 80k, King Kamfa là 160k. Nhờ anh Long chọn dùm luôn. Chúc may mắn :D

6. __Bi__

__Bi__ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bên anh Long bán cũng hok mắc đâu bạn, nếu có mắc tý cũng hok sao vì toàn là cá đẹp kô, mua cũng đáng chứ. Mình cũng nuôi toàn cá anh Long nhập về đây, rất đẹp đấy. Bạn hỏi anh Long việc vận chuyển thử , chắc sẽ có cách thôi.

7. Thanh_Nguyen

Thanh_Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn pót hình lên cho anh em coi với chứ, để a e nhận xét được chứ !!

8. k_malau

k_malau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em cũng nghỉ qua chỗ Bác Long đi, chổ Bác cũng hình như nếu là thành viên trong diển đàn nhờ Bác Long chọn giúp cho vài con, mà em nghỉ Bác Steven7290 nên chọn 3 -4 con gì đó chứ mà mua 1 con về sứ Huế rồi thấy cá đẹp quá rồi lại tiếc "sao lúc đó mình kô mua thêm vài con?" hihi "D, nói chơi zậy thôi chứ còn tùy Bác, em chỉ góp ý thôi. Chúc Bác có 1 con cá Đẹp. Khi nào về cho em gởi lời thăm đến sứ "Huế mộng mơ".Thân