các bác cho em hỏi tí?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm chăm sóc chim khuyên' bắt đầu bởi duycuong, 17/6/11.

1. duycuong

duycuong New Member

Thích đã nhận:
    0
    chả là ngày trc e cũng nuối khuyên nhưng nuôi nhiều mà cứ bị chết.bjo hè về e lại muốn nuôi.nhưng e đang muốn bẫy khuyên,các bác chỉ giúp e với.ở các cửa hàng họ có bán chim mồi ko ah?e đang định chiều nay đi sắm 1 bộ về để đi bẫy.sáng ngủ dậy nhiều khuyên líu mà thèm.e ở Sơn Tây có bác nào biết chỗ nào bán chim mồi ko chỉ giúp e với nha.thanks các bác trc.

2. khuyenchien

khuyenchien Member

Thích đã nhận:
    2
    Khỏi cần mồi bạn à,nếu biết cây nào nhiều khuyên đậu,mua chuối bỏ vào lồng bẫy,treo ở tán cây mà nó hay đậu,100% là chết =))

3. deptoong

deptoong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    50
    Chim mồi còn tuỳ kiểu bẫy của bạn.Nếu bẫy đấu bằng lụp thì cần chim đực căng để nó líu đấu vs mấy con ngoài rồi nó lao xuống và sập --> không khả thi vs bác vì chim đực căng còn đang không có.
    Cách thứ 2 là bẫy bằng lồng sập 4 cửa dùng mồi hoa quả và quan trọng là chỉ cần 1 con khuyên mồi.Con này không nhất thiết là đực cái vì chỉ cần nó kêu gọi đàn đến thấy mồi vào ăn và sập thôi.Nhưng mình nghĩ bạn nên dùng 1 con đực để gọi vì thường thì đực lắm mồm hơn con cái.Thân !

4. duycuong

duycuong New Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn các bác nha.hnay em đã mua lồng và chim rui.tất cả 60k thui.nhưng cái lồng bẫy này 2 cửa mà e đang ko biết lắp thế nào để bẫy nè.e gà quá các bác chỉ giúp e với.cách buộc cái dây để sập bẫy ấy.thanks

5. deptoong

deptoong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    50
    Trời ơi,thế này thì đến chịu luôn rồi.Giờ ko có hình ai hướng dẫn nổi.Thôi thì bác nào có cái lồng thì làm ơn làm phước chụp 1 cái hình bẫy đang được gài cho cha này xem cách chuẩn bị và cách gài bẫy luôn thể

6. duycuong

duycuong New Member

Thích đã nhận:
    0
    ok rui các bác ah.em đã cài dc rui.nhung là theo cách của e.ko biết có đúng cách của mọi người ko nữa.ngày mai e sẽ tiến hành bẫy.