các bác cho em hỏi tý về giá

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi Nguyet, 2/5/08.

1. Nguyet

Nguyet Master storm

Thích đã nhận:
    587
    Bác nào ở hà nội cho em hỏi với,em mới chơi cá rồng không được lâu cho lắm.con rồng đầu tiên mà em nuôi là do thằng bạn em nó cho một con ngân long,em mang về nuôi thấy thích thích,nuôi được cỡ 35-40cm thì nó thích lên chảo rán thế mới đau chứ,tại vì mùa đông năm ngoái khi em đi làm em đã cắm sưởi đàng hoàng rồi thế mà mấy thằng điện lực nó cắt điện của em làm con cá yêu quý của em lên chảo:mad:.Bây giờ em muốn mua một con ngân long nữa nhưng mà không biết giá cả thế nào,lên cá xinh thì toàn hàng trên trời em chưa đủ kinh nghiệm để liều mang một chú về,nên chỉ chơi ngân long thôi.bác nào biết giá chỉ chỗ cho em với,thanks các bác nhiều

2. bocaudaran

bocaudaran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    58
    bạn ở ngoìa Bắc thì mình kho bít giá sao chứ trong Nam thì chỉ khoảng 120-150k thui

3. catbui78

catbui78 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    ra chợ Mơ hoặc vào làng Yên Phụ, 300- 350k/đôi, tuỳ thuộc vào size.

4. Nguyet

Nguyet Master storm

Thích đã nhận:
    587
    cảm ơn bác,em thử lên yên phụ xem sao chứ ra chợ mơ lơ tơ mơ bị nó lừa toàn cá bệnh mang về chỉ tổ công chữa

5. catbui78

catbui78 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Hôm nọ ra chợ Mơ, qua hàng Thảo-Sĩ thấy NL giá 350/đôi, khá đẹp. Giái đó chấp nhận được đó bạn, râu thẳng, vảy ngon lành, ít lỗi. Thấy còn khoảng 4 đôi, size 20 cm

6. king hoangde

king hoangde Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    chưa chắc đâu bạn giá cả là tùy cá thể cả thôi bạn ah`.......................

7. king hoangde

king hoangde Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    san tiện cho em hỏi luôn:em đang định chuyển từ nuôi la hán sang nuôi cá rồng nhưng lại ko biết ở đâu bán(em sống tại Đà Nẵng) và không biết giá cả như thế nào(em chỉ đủ tiền mua con cá rông CON chừng 1 chai trở xuống thôi). Xin các bác giúp đỡ

8. Nguyet

Nguyet Master storm

Thích đã nhận:
    587
    1 chai thì bác chơi thanh long hoặc ngân long,với một chai thì bác tậu được một em ngân long cỡ 35-40cm đấy

9. nguyenquangvu

nguyenquangvu Active Member

Thích đã nhận:
    9
    hôm trước em ghé tiệm cá ở gần nhà hỏ một con ngân long khoảng 20cm bị hét 250k,trả giá thế nào cũng không bán???ko biết giá cả như vậy đúng không?