các bác cho em hỏi về cá ngân long với??

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi tinibuon, 11/8/08.

1. tinibuon

tinibuon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    em đang luôi 1 chú ngân long trong 1 cái bể,nhưng thấy đơn điệu quá,em muốn luôi chung với 1 số loại khác được ko ?và luôi với những loại nào (loại nào rẻ rẻ tiền thôi nhé vì em đang là sv ko có kinh tế lắm) thấy trên 4r nói luôi được với cá thái hổ nhưng đắt quá,nếu muốn ghép thêm 1 chú ngân long nữa thì fair làm sao ??thanks các bác rất nhiều

2. tinibuon

Thích đã nhận:
    23
    cho em hỏi thêm có luôi chung với cá la hán được ko ??vì nhà đang có 1 chú la hán hiii

3. steven-le

steven-le Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Ngân long thi người ta thường nuôi chung một cặp đấy thôi, còn La hán nếu pác mún một mất một còn thì cứ thử nhé.

4. thinhmen

thinhmen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nuôi ok đó bạn, trước tôi nuôi một đôi NL và một chú LH, thêm một tên chép nhật nữa vẫn ok mà có sao đâu. Nhưng giờ chuyển sang KLHV rồi, nên nuôi một con cho nó nhàn mà lại rất đẹp bạn ơi, sao không cố tí nữa cho hoành tráng.

5. tinibuon

Thích đã nhận:
    23
    hic thanks các bác,em sv học đh dưới hn vừa học vừa làm đủ tiền ăn học cũng đã vất lắm rồi em hẹn bao giờ thành đại gia em sẽ mua

6. conlahanto

conlahanto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    thường thì khác loài là chúng óanh nhau đấy ,biết đâu em ngân long trống lại hợp với em mái la hán thì seo ta ,hhii(đùa 1 chút )
    bác có thể nuôi 1 cặp cũng đc hay theo số lượng hợp phong thủy theo tủi của bác ấy .có thể nuôi với mấy loài mà nó sống ở tầng đáy và tầng mặt vì cá sống tầng giữa ,như thế vừa sạch mà ko đơn điệu
    chúc bác thành công
    chào bác
    PS :à loại nào thì chờ e em tìm đã hihi

7. hoangduy_kontum

hoangduy_kontum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    32
    ối -thành đại gia rồi biết có còn mê cá ko em ? lúc đó có nhiều con để em nuôi lắm đó- có con đi theo em và có con em lại theo nó đấy- nuôi mấy con đó còn đuối hơn nuôi cá nhiều em ơi =)):laughing:=))

8. thanhbinhsssc

thanhbinhsssc Member

Thích đã nhận:
    0
    carong

nhờ các bác chỉ giúp cách phân biệt cá trống,cá mái của loài ngân long.Em được một người bạn tặng 1 em nên em cũng ko biết nó là anh hay chị.nhờ các bác chỉ giúp

9. thanhbinhsssc

thanhbinhsssc Member

Thích đã nhận:
    0
    carong

nhờ các bác chỉ giúp cách phân biệt cá trống,cá mái của loài ngân long.Em được một người bạn tặng 1 em nên em cũng ko biết nó là anh hay chị.nhờ các bác chỉ giúp

10. sowhatvn

sowhatvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá rồng mà trống mái khó phân biệt lắm, mình quan sát lâu lắm rồi mà kô thấy dc. Còn vụ ngân long nuôi chung với con cá nào thì đừng nuôi với la hán, mới đầu thì có vẻ ok nhưng sớm muộn nó sẽ thịt con la hán vì nó bự hơn. Kinh nghiệm thương đau nè. Nuôi dc 3 tháng.

11. nhocyeuTK

nhocyeuTK Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    giờ spam bắt đầu: NL thì nó hiền lành lắm muốn nuôi chung với con nào cũng đc miễn là to bằng nó hoặc cũng là rồng ( đừng nuôi chung với con KLHV, dữ lắm ) còn với la hán thì tốt nhất con la hán nhỏ hơn tí xíu thôi, nhỏ quá có khi nó làm món tráng miệng à.
    còn phân biệt cá rồng thì nhìn hơi khó, chủ yếu là nhìn độ sâu của miệng cá, càng sâu là trống, ngược lại là mái.(theo em đc biết thôi)
    p/s: đừng chữi nếu sai