Các bác cho em hỏi về phân cu gáy với.

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi Quangteo, 17/3/13.

1. Quangteo

Quangteo Member

Thích đã nhận:
    35
    Em có chú cu nuôi từ non lên được hơn một năm. Đầu tiên thì phân khô bình thường nhưng 2 tháng trở lại đây thì chú ta bắt đầu đi ỉa nát và có nước trong phân như kiểu trẻ em đi ỉa sống phân vậy. Thóc chú ta ăn bị dạ dày nghiền nát như bột, phân thì màu vàng và ẩm ướt, chẳng có hình thù gì, vài ngày không dọn là sũng nước. NHờ các bác cao thủ chỉ dẫn giúp. Em đã cho uống cả men tiêu hóa lẫn becberin. Đang lo....:crying::crying::crying:

ngưuca thíchcu thích bài này.
  2. hoangngantg

hoangngantg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,436
    -Bác tìm lá uất hương (cỏ Lào, cỏ Cộng Sản) vò nhuyễn cho vào miệng em nó vài lần thì hết, lúc này nên cho ăn thóc thôi, đừng cho ăn gì hết,
    -Mật ong nguyên chất, bác dùng chai thuốc nhỏ mắt rửa sạch, cho mật ong vào. Sau đó giỏ vào miệng em nó 2 giọt trong 3 lần/ 1 ngày.

3. thaoti

thaoti Well-Known Member

Thích đã nhận:
    329
    1. Bạn cho nó uống tetaceline, bẻ tầm 1/4 viện cho vào cốc nước uống.
    2. Cho nó ăn ớt chỉ thiên.

Bạn áp dụng tầm vài ngày chắc là hết, hồi trước mình mua về chim cũng toàn ị phân nước xanh, một em không làm gì thì bị chết, một em áp dụng cách này khỏi ngay.

4. khietphukiet

khietphukiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,665
    Bạn cho em nó hạ thổ thường xuyên hơn, vài ba ngày cho em nó ăn 1 trái ơt hiểm, bổ xung thêm khoáng và chỉ cho em nó ăn lúa mà thôi. Chúc bạn thành công. thân

kienkhanhhoa thích bài này.