các bác cho em hỏi với

Thảo luận trong 'CÁ VÀNG - CHÉP - KOI' bắt đầu bởi lethanhha, 30/3/08.

1. lethanhha

lethanhha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Hum nay em mới mua bể về xong, mua toàn cá vàng:).Các bác cho em hỏi mấy câu với
    1/ Theo em thì trong những loại cá vàng bình thường cá vàng đen mắt lồi(rồng đen) là yếu nhất thì phải? Mỗi lần em mua về nuồi đc mấy hôm là nó có hiện tượng cứ nổi lên mặt nước ngáp ngáp, màu đen nhạt dần đi rồi die~X(~X(
    2/Các bác cho em hỏi cách phân biệt cá vàng đực và cái với? Em nghe phong phanh thế này: ở chỗ đuôi con cá gần chỗ lỗ đít con cá con nào có 1 vây là con cái, con nào có 2 vây là con đực, không biết có đúng không các bác???? The như cách trên thì chỗ cá em mua về toàn con đực:laughing::laughing::laughing:
    3/Đi mua cá không biết người ta có bán cho mình cá cái không??? Em nghĩ có thể có nhiều hàng không muốn mất giống sẽ không bán cá cái, mà nếu như vậy thì bác nào ở Hà Nội chỉ em chỗ nào bán cá ngon ngon chút nhé
    Các bác giải thích giùm em mới.Em cám ơn trước.:):)

2. dangchitrung

dangchitrung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    mấy cái này trong diễn đàn có hết rồi đấy, bạn chịu khó search lại đi nhé

3. manhtien87

manhtien87 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    1:không phải đâu ban ơi,đen măt lồi là khỏe nhât đấy,chắc nó thiếu oxi rồi,cá vàng là loại cần nhiều oxi lắm đấy
    2:phân biệt cá vàng thì ban xem trên diễn đàn i',có mục này rùi mà,seach thử xem
    3:bạn lên hoàng hoa thám hay chợ mơ xem,nhiều cá vàng lắm,nhưng ko đuợc đep
    chúc bạn có đàn cá vàng good :) thân!

4. lethanhha

Thích đã nhận:
    2
    Cám ơn các bác đã giúp em^^, h em phân biệt được cá đực và cá cái ồi

5. iSh!tsy

iSh!tsy Member

Thích đã nhận:
    1
    Theo kinh nghiệm của mình thì, nuôi cá vàng thì đừng nuôi chung dzoi1 loài nào hết áh, nó luôn luôn bí ăn hiếp, mà nhất là mấy con mắt loài đen, mình đề ý là mấy con khác luôn tìm mấy con măt loài đề cắn không àh

6. lethanhha

Thích đã nhận:
    2
    ờ ờ đúng rồi, những con cá nào có mắt lồi ra đều bị những con khác kiếm chuyện hết, mình cũng đã bị trường hợp tương tự. Còn con mắt lồi vừa mới die kia toàn bị con cá vàng to hơn đuổi trong bể thoai