Các bác cho em hỏi xíu.....

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi tigerblue9904, 5/1/08.

1. tigerblue9904

tigerblue9904 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    em đang tìm mấy trái bóng màu cam màu đỏ để thả trêm mặt nước cho cá rồng bớt xệ mắt, nhưng tìm hoài trên mấy tiệm cá lại không có, không biết các bác mua ở đâu có vậy chỉ cho em với. Chứ đến mấy tiệm thể thao mua mấy trái bóng bàn thì mắc quá các bác ơi.....

2. tamdoan

tamdoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    bác mua đại quả bóng bàn ở mấy tiệm bán đồ thể thao đó......

3. chimboica

chimboica Active Member

Thích đã nhận:
    0
    có gi đâu mà mắc hả ban? chơi phải chịu tốn kém chứ! bạn ra cửa hàng thể thao thì đúng rồi nhg bóng bàn thì rẻ thôi khoảng 5000/quả có loại chỉ 2000/quả thôi

4. Hoangbao3105

Hoangbao3105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Mấy quả bóng bàn ở bách hoá đâu có mắc lắm đâu bạn ơi!!!!!!!

5. anh2nhawe

anh2nhawe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình mua có 1500d/1 trái ha.mua cả chục trái luôn:laughing: :D

6. bambilx

bambilx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn đừng ghé mấy tiệm thể thao,ở đó bán bóng mắc lém.Bạn hãy kiếm chổ nào bán đồ chơi trẻ em áh (bán càng nhìu hàng càng tốt) vào đó bạn kêu họ lấy cho loại bóng bàn rẽ nhất.Lúc mình mua có 1 ngàn 1 trái àh.
    Có vài điều góp ý,mong bạn mua được bóng.
    Thân.

7. tigerblue9904

Thích đã nhận:
    5
    Em cảm ơn các bác nhiều nha, để em ra tiệm đồ chơi trẻ em xem sao, không thì ghé tiệm thể thao mua đại vậy....

8. hoanglongan

hoanglongan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Bóng bàn ở tiệm thể thao thường chỉ có 2 màu trắng và vàng thôi hà.Trước đây mua về mình dùng viết maker màu loại lớn viết không bay màu để tô thêm trên các trái bóng màu xanh ,đỏ ,đen.Ngâm trong nước cả năm nay vẩn không mất màu.Chúc bạn như ý nhé.Mến chào bạn.

9. tigerblue9904

Thích đã nhận:
    5
    Các bác cho em hỏi một vấn đề nữa, em thấy các bác trên điễn đàn thường dùng ống PVC để cắm vào máy lọc hút nước lên, nhưng em làm hoài không được.
    Các bác cho em hỏi các bác dùng ống vá co loại mấy vậy, 14mm hay 21mm mà nó dẹp thế, em làm hoài không được nên dùng ống ruột gà nơi tiệm cá bán nên trông xấu quá và mau dơ nưã...các bác chỉ cho em với...cảm ơn các bác nhiều

10. hoanglongan

hoanglongan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Tigerblue ơi! Bạn dùng ống nhựa dùng để luồn dây điện trong nhà loại cứng đó.Có nhiều cở ống lắm,không biết bạn dùng máy lọc loại gì vậy.Khi mua bạn nên chọn loại ống phù hợp với máy lọc của mình,có thể cho hơi nhỏ hơn một chút.Trước khi nối ống vào máy bạn nên hơ đầu ống định nối với máy lọc trên lửa nhỏ(lửa của bật lửa gaz đó)khi nó hơi mềm thì choàng trùm vào đấu của ống thoát máy lọc,khi nguội nó sẽ tự động co lại ôm vừa khít với đấu ống máy lọc hà.Chúc bạn thành công nha.Thân.

11. paulle

paulle Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình được các anh em trong hôi cá rồng hướng dẫn thì cá rồng xệ mắt có nhiều cách chữa trị. thả bóng bàn vào thì chỉ là 1 trong số những cách đố thôi và chỉ được vài ba bữa là cá sẽ chán ngay.bạn nên mua đèn ngủ loại màu trắng, buổi tối khi đi ngủ thì bật đèn đó lên sẽ giúp cá bớt xệ mắt, còn muốn "hạ gục nhanh tiêu diệt gọn" thì hãy che kín hết 4 mặt hồ lại (tất nhiên bạn kg thể nào ngắm cá được) chỉ cho ăn thôi trong vòng 3 tháng mở ra thì ca' sẽ hem bi xệ mắt nũa.
    - một ít thông tin học lóm được có gì sai xót thì các bạn xũa giúp nhé chúc bạn có chú cá đẹp

12. mi_fa_son

mi_fa_son Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    tiện wá, em là vđv bb nghiệp dư nên banh hư đánh dc cứ bỏ tuốu vào hồ..............tiện cả đôi dường

13. tigerblue9904

Thích đã nhận:
    5
    em đang định đặ một cái hồ 2mx0,5mx0.6m kiếng 8li thì giá khoảng báo nhiêu các bác ha, các bác có biết tiệm kiếg nào ở TPHCM khu nguyễn thông đặt hồ cá uy tín và chất lượng giá cả tốt cho em xin với....lần trước em mua 2 cái hồ 1m bị mua giá trên trời em vẫn còn ức các bác àh...hiiiiii...mong các bác giúp cho...thanks các bác nhiều

14. spring4ever

spring4ever Member

Thích đã nhận:
    0
    hồ 2m mà kiếng 8 li thì phiêu quá bạn. Ít ra cũng đáy 12 thành 10 chứ. Hình như là khoảng triệu rưỡi là ok đó bạn