các bác cho em hỏi

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi dj.caudinh, 24/11/12.

1. dj.caudinh

dj.caudinh Member

Thích đã nhận:
    7
    em có con họa mi 1 lần treo lồng bị rơi bây giờ nó hoảng khồng chịu sang lồng tắm.mỗi lần cho tắm em toàn phải bắt sang.ma khi sang lồng tắm nó lại nhảy thúc mạnh lắm.nếu vẫn ở lồng cũ thì sờ tay thoải mái nó cũng k nhảy thúc

KtsBim thích bài này.
  2. nduy992002

nduy992002 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    mình cũng có con mái y vậy, tắm nhu điên khi qua lồng tắm nhưng toàn là phải bắt bằng tay chứ nhất quyết k tự qua lồng tắm!!!

3. Tieu Giao

Tieu Giao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Con chim mái của bạn nduy99202 chắc là chim con nên nó không qua lồng tắm, bắt qua thì tắm như điên

Còn con chim của bạn dj.caudinh thì bị hoảng quá mà+bạn bắt qua lồng tắm thì...Không còn gì để nói khi đối với Họa Mi như vậy thì bậ nên tìm con khác nuôi chứ con chim HMi đó sợ chết khiếp bạn lấy gi mà không nhảy...........

nduy992002 thích bài này.
  4. cuongcot

cuongcot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    Bạn chuyển hết coóng nước và cám sang lồng tắm đi, nếu có cào cào hoặc sâu thì càng tốt... sau đó cho cửa lồng nuôi và lồng tắm thông nhau và theo dõi từ xa... chắc chắn em nó sẽ sang lồng tắm, tuyệt đối không dùng tay bắt vì nó sẽ hoảng và lâu thuần lắm.

nduy992002 thích bài này.
  5. chotmechim

chotmechim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,088
    nó đã bị vậy mà bạn làm vậy.....................ko còn gì để nói