Các bác cho em hỏi

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi ANH_DUC, 25/9/14.

1. ANH_DUC

ANH_DUC New Member

Thích đã nhận:
    0
    Hiện em dag co 3 em chim(chào mào vs chòe lưả là chim thuộc,mỗi em họa mi là mộc dở)cả 3 dag thay lông chưa xong,mà dag thay lông thì bọn nó thích tắm lắm thế mà 2,3ngày chưa dọn phân,e cho tăm lúc trời nắng,mà cả 3 em đều ko tắm là sao?đã vẩy nước lên người mà vẫn ko chịu tắm,mong ae trong diễn đàn chỉ cho cách tắm.thank

2. cacochop

cacochop Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    chắc bạn ngồi đó làm nó sợ chứ gì, cả 3 không chịu tắm đặc biệt em hoa mi mộc dở o chịu tắm là chuyện lạ, có thể do thời điểm tắm không thích hợp, nước hoặc lồng tắm có vấn đề, không gian xung quanh có gì đó bất ổn. không phải trời nắng là chim thích tắm đâu, nếu trời nắng mà có gió thì chim cũng làm biến tắm lắm, chim đang thay lông 2,3 ngày tắm là hơi nhiều không tốt, có thể cho tắm trong mất rồi đem ra nắng phơi cho khô lông, vừa khô lông thì đem vào không để lâu

leemin and ANH_DUC like this.
  3. ANH_DUC

ANH_DUC New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình ko ngồi ở đó,em Mi thì mới về còn em chòe lửa vs chào mào thì lâu rồi mà tắm cùng lồng và vị trí đó,mình hay tắm vào buổi trưa lúc đi làm về.

4. cacochop

cacochop Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    mình chỉ biết đến đó thôi, chim chóc cũng lúc nắng lúc mưa thôi biết đâu mà lần, có thể hôm khác nó lại tắm bình thường thôi

5. leemin

leemin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    327
    thử phơi nắng tụi nó khoảng 15 phút rồi hãy cho qua lồng tắm xem sao . mà đang thay lông nên hạn chế việc tắm táp cho tụi nó