các bác cho em hỏi

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi LazzyCat, 29/6/07.

1. LazzyCat

LazzyCat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em có nuôi 1 chú LH giống kamfa nhưng sao nuôi đến nay gần 9 tháng ( em nuôi từ khi còn là cá bột ) đến nay chú mới 2,5 ngón và chẳng có đầu cổ gì ráo:crying: :crying: mặc dù hằng ngày vẫn cho ăn tép + Top + thit bò :crying: có bác nào bik cách cho cá lên đầu giup em với thanks

2. XO NO1

XO NO1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cho cá lên đầu thì nhìu cách lắm; bạn chịu khó tìm đọc lại nha, trên diễn đàn nhìu lắm đóa ví dụ như bạn cho nó soi gương nè, chia bể ra làm 2, nuôi 2 con 2 bên ( phải có kiếng trong ngăn 2 con ra )...
    bạn thử coi nha
    chúc bạn thành công

3. sowhatvn

sowhatvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nuôi Kamfa là bác phải kiên nhẫn, con cá đó nổi tiếng là khó lên đầu và chậm. Phải 1 năm trở lên nó mới phát triển tốt dc. Bác cố gắng kiên nhẫn thêm 3 tháng hơn nữa là dc. Cố gắng

4. NuHoangBaDuoi

NuHoangBaDuoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    287
    nói chung là cá muốn có đầu thì phải thừa hưởng yếu tố di truyển từ cha mẹ,nhưng ko phải cha mẹ đầu to là con đầu to,nếu con cá đó kết hợp giữa 2 tính trạng lặn đầu nhỏ từ cha mẹ đầu to thì có làm gì đi nữa thì em nó đầu nhỏ thôi hèm!Còn dòng King Kamfa thì theo mình tỷ lệ lên đầu ko cao và hơi chậm,bạn ráng đợi vài tháng nữa,nếu ko có biến chuyển thì phóng sanh em nó ra biển lớn nhé!

5. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    trời ạ ! 5 tháng mà 2,5 ngón thì còn gì là cá nữa hả !!!!!pác xem lại khi cho ăn cá pác có ăn ko hay con gì ăn hết ???

6. LazzyCat

LazzyCat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn ý kiến đóng góp của các bác :applause: . Để nuôi vài tháng nữa xem sao nếu hok có chuyển biến jì thì cho em nó về với biển cả :( :(

7. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Trời bạn nói ko thể tin đc gần 9 tháng trời mà nó chỉ đc 2,5 ngón thôi à bạn nói có quá ko,King KF tỉ lệ lên đầu thấp vì vậy phải biết kiên nhẫn chờ đợi thôi xem có kì tích ko!!!!!!