các bác cho em hỏi

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi phat, 1/4/06.

1. phat

phat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    tuy ở xa tận chân trời nhưng ở ngay trước mắt
    các bác cho em hỏi nhà em lúc trước mua hai em 1 em là rồng đỏ 1 em là big head đang ra đầu sau khi đem về nhốt gần một em cá bự hơn khoảng 7-10 mà sau bây giờ mấy con nhỏ nó không ra đầu nữa.Cho dù em đã tách ra khỏi con cá bự rồi các bác có thể cho em cách làm cho nó lw6n đầu lại không

2. binhson84

binhson84 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Chắc có lẽ là nó sợ đó. Bây giờ bạn hãy lấy gì che hai chú cá này lại và mua 1 em cá nhỏ hơn vè cho mấy chú cá nhỏ luyện công thêm. Chắc có hiểu quả đó, nhưng chú ý là đừng cho chúng nó luyện công dữ quá mà mấy con cá nhỏ bị thương mà tội nghiệp. Thân chào chúc bạn có con cá đẹp

3. cá chiến

cá chiến Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    anh thử cho chúng xem gương trong vòng vài tuần xem sao em thấy ngoài tiệm người ta dán gương dính vô hồ của mấy con nhát luôn.

4. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Khoan khoan... cá em cũng bị tương tự rồi, bác làm thế này thử xem nhé: đừng để nó thấy con lớn kia nữa, sau đó bác kiếm một con nhỏ hơn nó rồi đặt hồ ngay bên cạnh để nó trút hận do lâu nay bị con lớn kia hù dọa, chỉ ba ngày sau thôi sẽ thấy... hahaha

5. harry

harry Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Không sao đâu Bạn Phát ơi !,cứ tách chúng riêng ra và đừng cho gặp mặt khoảng nửa tháng là chúng sẽ trở lại trạng thái ban đầu thôi.