các bác cho hỏi tí??????

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi lyxuongdat, 24/9/07.

1. lyxuongdat

lyxuongdat Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cho mình hỏi có bao h cá la hán,đầu nó bị nứt ko mấy bác,hôm wa buổi sáng để ý thấy có 1 đg nứt khoảng 2mm bên trái đầu của em nó,đến tối phát hiện thấy thêm 2 vết thương nữa?ngay đằng trước đỉnh đầu,1 vết thì giống như da người mình lúc bị tróc vậy,nhìn thấy đau lòng quá.các bác cho hỏi là triệu chứng gì vậy,rất cám ơn...đăt biệt em nó rất bình thường,ko co dấu hiệu bị bệnh,ăn như voi,rất mong các bác đóng góp ý kiến,

2. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Những va chạm với máy lọc,sỏi,thanh kiềng của hồ ....cũng có thể tạo nên những vết thương như vậy ở trên mình cá,chưa hẳn là triệu chứng của bệnh tật gì.

3. lyxuongdat

lyxuongdat Active Member

Thích đã nhận:
    0
    ah,vậy àh,rất cám ơn bác,tai kinh nghiệm ít quá nên ko bít,thx nhìu nha,cám ơn sự wan tâm của bác nhìu,chúc bác vui vẻ nha

4. kienan171

kienan171 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cái đó chỉ là vét xẹo do va chạm thôi không phải vết nứt đâ, bác đừng lo, lấy mấy cái vậy nào gây ma sát ra khỏi hồ

5. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cũng chưa chắc đâu mấy pác, pác nên theo dõi có thể cá pác đang lột hoặc cũng có thể là do bệnh lỗ đầu đó...goodluck!!

6. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    À chắc cá va chạm với vậy gì đó trong hồ đây mà,bác yên tâm nếu thấy như vậy cứ cho 1 lượng muối để sát trùng cho cá,như vậy rất mau lành vết thương!!!!

7. lyxuongdat

lyxuongdat Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn nhìu về sự wan tâm của mấy bác.tại cá em đây nuôi hơn năm trời,nếu chết thì em bùn lắm.vì mới chết con khỉ đỏ.................................