Các bác cho hỏi xiu'

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi babygirl89, 13/8/07.

1. babygirl89

babygirl89 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    509
    Các bác ơi con LH nhà em lúc bình thường phòng bật đèn nếu ko nuôi cùng con cá khác nó hay rúc vô máy lọc lắm . Nhưng khi em cho con cá rồng vào thì đến tối lúc tăt đèn con LH lai lên màu rất đẹp nhưng lai rượt cắn con cá rồng . Vậy các bác cho em hỏi lam thế nào để nuôi con LH 1 mình mà no ko rúc vo máy lọc nữa
    . Cá em 3 ngon tay rồi . Nó chỉ rúc khi ở 1 mình 1 bể nhưng khi nuôi thêm con khác thì không . >_<

2. bachvu8850

bachvu8850 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình cũng gặp trường hợp tương tự thế, bác áp dụng thử xem, nếu ko thì dùng cách khác ko sao cả
    mình đi mua cá mồi về bỏ chung, cho LH rượt đuổi, khoảng 1 - 2 ngày là nó hết, có thể lấy thêm giấy báo bọc bên ngoài nữa (có thể làm hay ko cũng được) chỉ cho chắc ăn thôi, mau hết.

chúc cá bạn mau lành.

3. lephuoc

lephuoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Có thể do nhiệt độ nước hơi lạnh cá vào gần máy máy lọc cho ấm,nên xem lại nhiệt độ và cách ly máy lọc,cho cá ăn ít lại để cá hoạt động hơn

4. babygirl89

Thích đã nhận:
    509
    Oaoaoa nay moi lam cái bể cho con LH vô phát hiện cá có nhừng lắm tắm màu trắng em nghi nó bị nấm wa làm sao bây giờ .Cái bể trc em nuôi ko có loc tuần hoàn chỉ có loc chìm lên đáy hồ có hơi dơ
    Pro help me :((

5. lephuoc

lephuoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    vậy là do nhiệt giảm hảy đặt sưởi 30-32 độ sẻ hết nấm

6. onlyyou1511

onlyyou1511 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá bạn bị bệnh nhát!!! bằng chúưng là khi có 1 con cá khác thì cá lại xung lên màu đẹp và không còn núp ngay máy lọc, Bạn nên tham khảo cách trị cá nhát như cấcnh em đã trình bày, chắc chắn bạn sẽ có con cá xung, đẹp. Còn về bệnh nấm, như anh em cũng đã chỉ dẫn bạn tham khảo thêm nhé!! điều cần làm trước tiên là thay 1/3 nước, tăng độ muối, tăng nhiệt độ. Chúc cá bạn mau lành bệnh

7. Thanh_Nguyen

Thanh_Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cái nay mình cũng nghĩ là do nhiệt độ trong nước. Phải đo nhiệt độ trong hồ mọi ngày và phài sưởi cho nhiệt độ thix hợp

8. babygirl89

Thích đã nhận:
    509
    Cám ơn các bác cá em sau khi chuyển hồ tăng nhiệt độ nước đã không còn hiên tượng nhợt màu nữa rồi .Em cũng hạn chế không cho ăn no nữa lên cá bơi tung tăng lắm . Còn nấm chắc mấy hôm là hết hả các bác vì hồ em đã bổ sung thêm muối rồi:blushing: :blushing: :blushing:

9. k_malau

k_malau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của Bác nuôi lâu chưa, hay do mới bắc về, mà từ lúc nuôi đến giờ nó cứ bị như zậy kô? Thả cá rồng zdô nó rượt cắn là đúng rồi đó là do nó thấy lãnh thỗ bị lắn chiếm đó mà như việc mà nhà hàng xóm xây nhà lấn qua nhà Bác zậy đó, nếu Bác muốn nuôi chung thì phải ngăn ra để cho 1 thời gian chúng làm bạn zdới nhau rồi hãy lấy vách ngăn với điều kiện con cá rồng phải lớn hơn La Hán của Bác. Còn bác muốn nuôi riêng th2i thả cá mổi (cá sặc, hay 1 con La Hán nhỏ hơn mà mình thấy kô có tương lai gì cả) khoảng 2 - 3 tuần thả cá mái zdô cho nó phùng mang rợn mắt cho zdui.

10. tran huy

tran huy Member

Thích đã nhận:
    0
    cá anh bị bệnh nhát rồi đó! anh hãy cho cá nhịn ăn 2 ngày rồi cho cá ăn cá con.

11. luohan'

luohan' Active Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn thử làm kách nay xem nhé:lấy một kái gương nhỏ dán ở ngoài bể để cho nó soi lh là một loài dữ vì vậy khi có một con khác thì nó sẽ kích thích sự mạnh mẽ cua loài con ở nhà mình cũng làm vậy mà con ká mà càng sung(dữ)thì sự phát triển kàng nhanh