Các bác cho minh hỏi đây là chim gì?

Thảo luận trong 'CÁC LOẠI CHIM RỪNG KHÁC' bắt đầu bởi minhtruc1978, 7/1/08.

1. minhtruc1978

minhtruc1978 Member

Thích đã nhận:
    0
    MÌnh ở Phan Thiết, mình mới mua được một chú chim (theo ảnh) giá 200K. Người bán họ bảo là chim Nhồng non, nhưng hình như mình thấy không phải vì hình chim nhồng mà mình thấy trên diễn đàn thì đầu màu đen có hai miếng da dưới mí mắt và sau gáy, còn con mình mua thì đầu lại màu vàng, và không có hai miếng da dưới mí mắt và sau gáy. Vậy bác nào biết thì giúp mình xem loại này là chim gì nhé, mình cảm ơn nhiều!

2. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Mời các bác tham dự cuộc thi "Nghe nhạc hiệu, đoán chương trình". Giải nhất là 1 chú Nhồng non 4 tháng tuổi.

Ông bạn đang đánh đố anh em hay sao đấy, "theo ảnh" của tạp chí nào :D

3. old_moonlight

old_moonlight Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    vậy củng là chim nhồng đó bạn , nhưng người bán ko nói rỏ là nhồng gì thôi , theo như vùng Quãng Nam thường gọi con nhồng mà bạn thấy trên diển đàn , hay còn gọi là yển là (nhồng lào) theo ở mình gọi , còn con bạn mua ở mình họ gọi là nhồng lai , theo như ý của nó là giống lai gữa nhồng và sáo , ko biết có phải vậy ko . con bạn mua có khả năng là sáo vàng , hoặc sáo nâu , con ở mình gọi là nhồng lai là sáo nâu
    Đây là hình sáo nâu
    Đây là sáo vàng

4. __Nick__

__Nick__ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    pó chíu bác nì kekekeke...........đưa ra lời bình rồi anh em cuìng đoán nhá. ai đúng bác ý sẽ vote cho 1 phiếu hihihi. đoán trật ráng chịu.