Các Bác cho mình hỏi nhé

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi tnminhchau, 22/2/12.

1. tnminhchau

tnminhchau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    Mình cho lai tạo một mái lai F1 và trống rừng rặc cả một quá trình hôm nay nở ra 3 chú nhóc cao ráo đẹp trai nhưng không hiểu sao cả 3 con chân trắng hết ,........... thất vọng quá Vì sao... vì sao.... vì sao?????????????????????/

2. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Gà con mới nở hay đã lớn rồi hả bác? nếu mới nở gà có chân trắng là bình thường, khi được khoảng 2 tuần chân bắt đầu chuyển sang màu xám đen. Nếu gà đã lớn chân vẫn trắng thì coi lại e gà mái chê a trống rừng xấu trai nên chạy qua ngoại tình với mấy a trống tàu hàng xóm rồi, nếu ko thì coi lại dòng họ trước đây của e mái thế nào. Thường cho lai kiểu này thì a con lớn lên sẽ nhát lắm vì nhiều có máu rừng.

3. phamngoctam

phamngoctam Hội phó cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    2,651
    Đúng rồi gà con F1 con mới nở chân vàng hoặc chân trắng là bình thường khi gà con đc 3,4 tuần tuổi trở lên chân mới chuyễn màu Bác ah!đừng vì vậy mà buồn ha?hãy cố gắng nuôi 3 e nó trưởng thành có tương lai lắm đó...

4. tnminhchau

tnminhchau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    Cảm ơn các bác nhé!!!!!!!!! gà con chỉ mới nở thôi. Vậy là ok phải không các bác? Mình hy vọng chân em nó sẻ xanh lên

5. namga

namga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    168
    gà rừng nở ra chân trắng lớn hơn chút chuyển sang màu xanh nhạt, khoảng 2 tuần tuổi là thấy màu đen rùi bạn. Gà rừng trưởng thành chân đen(chân chì) chứ không phải màu xanh. đó là mình thấy gà rừng ở chổ mình là thế còn ngoài miền trung với bắc thì chịu.