Các bác cho ý kiến cá của e

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi Thủ-Lĩnh-Rồng, 30/6/06.

1. Thủ-Lĩnh-Rồng

Thủ-Lĩnh-Rồng Active Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác cho e hỏi la hán này được gọi là giống gì?mong các bác cho e một số kinh nghiệm về nuôi cá la hán,e nghe người ta nói cá la hán khó nuôi lắm hả các bác?
    E ở Cần Thơ

2. owen1504

owen1504 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Con này ko bít nữa theo mình la KML,ko khó nuôi đâu bạn,loại cá này ăn tạp nên ko die lắm,nuôi lền đầu mới khó thôi.

3. Thủ-Lĩnh-Rồng

Thủ-Lĩnh-Rồng Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn bác

bác đã cho em 1 kinh nghiệm nữa về nuôi cá,ở Cần Thơ e có nhiều điều kiện để phát triển và nhân giống cá,e tính kiếm vài chú làm giống nhưng nghe nhiều người nói khó cho cá đầu to đẻ được hả bác?nhưng khi kiếm được 1 em trống ngon thì phải tìm 1 e mái có đầu mới cho ép để ra cá con có đầu hả bác?em mới đọc bài của bác caodat mà thấy mấy bác nói wa nói lại cũng ngại nên ko dám hỏi

4. owen1504

owen1504 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cần Thơ hả,quê tụi ở đó,ko phải cá đầu to là ko đẻ được đâu tùy con thôi bác,chủ yếu là cá mái phải cho ngon,theo mình bít thì cá con đẻ ra giống cá mẹ nhiều hơn.Có gì bác ngại thắc mắc cứ hỏi,mình mới đầu cũng như bác nhưng bây h cũng bít chút chút.hehehe