các bác cho ý kiến giúp em với!!!!!

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi socoladang, 20/4/12.

1. socoladang

socoladang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    118
    tình hình là con my nhà cứ mọc lông đuôi là lại bị rụng...mọi người nói nó bị phá vĩ, khuyên em cho nó ăn nhiều mồi tươi và tắm...em đã bắt nó ra nhổ hết lông gốc lông cũ và chăm sóc rất kĩ càng, cho ăn dế, tắm đều dặn, để chỗ yên tĩnh...cho ăn thêm 1 ít lạc tươi nữa...vậy mà không hiểu tại sao mọc dài được 2 đốt ngón tay lại rụng...em nản quá...định phóng sinh rồi nhưng mà nó có giọng hay, nhiều giọng lạ nữa...hic..giờ em phải làm sao bi giờ

2. Mi hoang da

Mi hoang da Member

Thích đã nhận:
    18
    Bán lại cho mình đi bạn,mình chỉ nuôi hót thôi,hình dáng không quan trọng,mình ở Sài Gòn.

3. socoladang

socoladang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    118
    hic...bác ở tận Sài gòn...xa tít à...mà nhìn em nó xấu lắm...được mỗi cái hót giọng chòe than và nhiều giọng lạ lắm...nên em mới giữ lại nuôi bác ạ...chỉ gét cái đuôi thì cái xác sơ, cái cụt..nhìn đến chán..

4. phamquangduch

phamquangduch Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500
    Bạn cho nó vô cái lồng rộng vào sau đó treo nơi yên tĩnh, thoáng mát che nửa áo lồng. Lấy 1 chiếc khay cho ít đất vào rồi tưới nước cho ẩm mỗi tối cho vô đáy lồng, bổ sung thêm canxi và chăm sóc chế độ dinh dưỡng ổn định, tăng thêm dế nữa xem thế nào nha.

socoladang and Giangnamhp like this.
  5. leemin

leemin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    327
    Chim bạn đúng là bị phá vĩ rồi , ko chữa dc đâu phóng sinh thôi

mechoethan thích bài này.
  6. hieuboi123

hieuboi123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    bác cứ nuôi đi..biết đâu nó lại ra được hoàn thiện...em cũng có nuôi một con cụt đuôi nhưng chờ mãi nó ko chụi mọc lại, trong khi đó em đã nhổ hết tận gốc lông cũ rồi,đằng này e mi của bác mọc đc là tốt rồi, nhưng phải kiên nhẫn tìm thêm biện pháp , nếu ra thành công bác thông báo cho anh em diễn đàn biết nhé ^^

7. khuyên mào

khuyên mào Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    Hề hề! Bác cho em đi em cũng chỉ nuôi hót thôi dáng dấp không quan trọng em ở gần hải phòng chỉ mất 2 tiếng đi đương thôi. Nếu bác cho em đến tận nơi xin bác.