các bác cho ý kiến về bộ đá này

Thảo luận trong 'Lũa - Đá - Decor' bắt đầu bởi dung troc, 2/8/08.

1. dung troc

dung troc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    e vùa mua được bộ đá này.thấy ngươi bán gọi là đá da báo mà e cũng chẳng biết.ng ta cũng bảo loại đá này cho vào bể bật điện lên nhìn lung linh lắm.cho e hỏi đá này dùng để setup hồ thủy sinh có dc ko ạ.tại e chưa thấy bể nào trong 4r dùng đá này cả.nên e hỏi.e có thể kết hợp với lũa dc ko ạ.các bác cho ý kiến nhiệt tình jup e.bộ này e mua với giá 100k có bị đắt ko ạ,:D:D:D[​IMG]

2. dung troc

Thích đã nhận:
    5
  3. dung troc

Thích đã nhận:
    5
  4. dung troc

Thích đã nhận:
    5
  5. lamcamthanh

lamcamthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Đá này mình bik, nó thuộc dòng đá trang trí hoặc dùng làm phong thủy đc khai thác ở miền trung tây nguyên, thả vào hồ thì bảo đảm kô làm thay đổi chất, nhưng vì màu sắc của nó lòe loẹt nên kô có ai để nó vào hồ thủy sinh (kô đc tự nhiên)

6. dung troc

Thích đã nhận:
    5
  7. VINICHCM

VINICHCM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    Đá này vân cũng đẹp đấy chứ, nếu không phải đá vôi thì cho vô hồ thủy sinh vô tư.Nhưng nghĩ nó màu sắc quá thì sắp xếp kết hợp cũng khó, đặc biệt là với lũa. Cứ thử làm đi bạn ơi, một hồ toàn dá là đá xem sao, vô hồ, vô nước mới thấy đc.Mình cái gì cũng toàn tự thử.Chúc có hồ đẹp.Thân!

8. dung troc

Thích đã nhận:
    5
    e nghe các bác nói vậy e bun lắm,nên đã mua bộ đá khác rồi.mai rỗi e up hình lên sau,bác nào co nhu cầu về bộ đá trên cho e địa chỉ e gửi cho,tặng ko đó ạ.

9. Dark angel

Dark angel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    bộ đá của bạn để chôi TS vô tư, tuy nhiên sơ kết ban đầu thì thấy toàn cục lớn-> hồ lớn theo ^_^. Chọn những cục đồng màu xếp iwagumi rất đẹp ko có gì phải lo cả:D
    Tiếc nhỉ phải bạn trong Tp.HCM thì để lại cho ae chơi dùm luôn ^_^(nói giỡn thui, nước ko thích thì rửa xạch đem cạn để đều đẹp như nhau:applause:

10. dung troc

Thích đã nhận:
    5
    phải công nhận là e chưa thấy bác nào setup hồ bằng đá này cả,đúng là nhìn ko dc tự nhiên,và kết hợp vơi lũa hơi khó.e mua để setup hồ 1m6 mà.e vất vả lắm mới mua dc vậy mà..........do thiếu kinh nghiệm thôi:D:D:D:D:D

11. phamcôngkhanh

phamcôngkhanh Active Member

Thích đã nhận:
    2
    bên nước ngoài họ vẫn set toàn đá đấy, đẹp lắm, xem mấy cái hồ của châu âu xem

12. duongphong155

duongphong155 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    đá đó có người gọi là " đá kẹp kem " đó dũng ơi có vài hồ của nước ngoài xài loại này nhìn rất đẹp và ấn tượng nếu bạn muốn biết đá này setup hồ thế nào thì PM cho thaibinh1212 sẽ rỏ ngoài ra ó thể ra tiệm sơn hà nguyễn thông xem anh sơn kết hợp đá loại này với lũa nhìn rất mỷ mãn
    nói túm lại loại đá này hơi khó xếp bố cục vì phải canh theo vân đá nhưng 1 khi đã xếp đúng cách sẽ rất đẹp vấn đề nữa là phải chọn loại cây phù hợp nữa thì ok

13. Bad_Guy

Bad_Guy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    hì hì, 1 bộ đá để ko nhìn ko đẹp đâu, bạn cứ thử sử dụng xem. BG chưa biết bạn sử dụng cây gì nhưng nếu kết hợp khéo thì cũng đẹp lắm đấy. Tặng bạn tấm hình dùng đá kẹp kem này, trong top ADA 2007:

Chúc bạn thành công.

p/s: BG xóa ảnh ko thuộc nội dung chủ đề rồi nhé.

14. VINICHCM

VINICHCM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    @ dung: bộ đá này xếp khéo kết hợp với lũa cũng khá đẹp.thaibinh1212 có bể tuyết sơn phi hồ dự thi ADA năm nay đó, xếp khá ấn tượng.Thử sử dụng xem sao đã kẻo uổng bộ đá đẹp.

15. Tô răng hô

Tô răng hô Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    đá này anh em HN vẫn dùng trong bể thủy sinh,có lần vào cửa hàng người ta còn quảng cáo là đá xịn cơ đấy,mình ấn tượng nhất có một bể lợi dụng vân đá để tạo thác va suối đẹp lắm ,yên tâm đi mình tin bạn kết hợp đá, câyđạt kết quả cao.

16. dung troc

Thích đã nhận:
    5
    cảm ơn các ban nhiều lắm.m có thêm chút tự tin rồi.nhưng dù sao cái j mới cũng thường rất khó làm.nhất là những người chưa có nhiều kinh nghiệm.cảm ơn a e đã động viên.m sẽ thử nghiệm trước rồi up hình lên cho a e nghăm thử nhé,hồ bác bab_guy tặng e đẹp lắm nhưng e làm j đủ trình:D:D:D:D,thanhk bác,...........

17. khuedhhh

khuedhhh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,262
    Mình thấy bộ đá của đ/c trông ngon đấy chứ, tuy ko thống nhất tất cả về màu sắc và vân nhưng khi cho vào bể mà biết cách sắo xếp là quá ổn. Nhớ khi setup bể phải chọn loại cây trồng cho thích hợp là okie!
    Với giá cả có 100k theo mình là rẻ đấy chứ bộ đá như vậy thì a e ABV 0313 phải mua với giá hơn đấy.

18. balian

balian Well-Known Member

Thích đã nhận:
    245
    Hình như bộ đá ở nhà tên Kungfu của abv hp cũng dùng đá này thì phải ! Cũng không đến nỗi nào mà .
    @Dungtroc : Hãy tự tin lên để ra mắt anh em một hồ thủy sinh đẹp với bộ đá bạn đã show cho anh em ^_^