Các bác cho ý kiến với nhé

Thảo luận trong 'Chim vành khuyên của thành viên' bắt đầu bởi cartoon, 23/5/05.

1. cartoon

cartoon Member

Thích đã nhận:
    0
    Hôm qua có 2 chú khuyên ở đâu đói quá mò vào nhà để ăn cám của mấy nhóc khuyên nhà tôi, đuổi cũng không đi , thế là đành nhốt chung vào 1 lồng tạm . Tuy nhiên tôi muốn hỏi các bác một việc là: 2 chú khuyên mới này bị cụt hết lông đuôi trông sơ xác như con chim chả vậy, không biết là do chủ cũ vặt lông đuôi rồi thả đi hay làm sao vậy? và có nên nuôi tiếp không hay là cứ thả ra cho đi hẳn? các bác có nhiều kinh nghiệm cho tôi ý kiến với nhé...hé hé.

2. khuyenmo

khuyenmo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Thôi bác nuôi cho hai chú này sức khoẻ phục hồi, rồi thả đi thôi.....

3. cuoptrengianmuop

cuoptrengianmuop Super Moderator

Thích đã nhận:
    425
    Khuyenmo nói đúng đấy bác ạ, bác cho quả chuối tây vào lồng, cho tụi nó ăn 1,2 hôm cho khỏe rồi mở lồng cho nó tự do bác ạ.

4. cartoon

cartoon Member

Thích đã nhận:
    0
    Sáng nay tôi cho bọn chúng tự do rồi, gớm mới có 2 ngày mà ăn hết 2 chậu cám đầy, thải ra đầy một lồng ghê quá, vừa mở lồng là các chú té liền không biết bọn này rồi sẽ ra sao nhỉ

5. free_as_abirds

free_as_abirds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    118
    Thả ra nó có líu không bác??? Bác yên tâm đi vì bọn này nó là lòai ăn sâu nên nó không chết đâu. Bọn chim này có thể là chim thả phóng sinh nên chúng mới đói khát như vậy, tội nghịp chúng quá!!!

6. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Đa số thì chim khuyên đã được thả ra thiên nhiên là chim đã nuôi lồng một thời gian, người nuôi tuyển chọn xong thì thả đi, vì đã có tuổi lồng nên con chim khi thấy lồng bạn sẽ cố gắng chui vào để kiếm ăn, những con như vậy không có tưông lai và khó có thể líu được.