các bác có nhiều kinh nghiệm chỉ dùm em !

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi timrgv, 19/4/08.

1. timrgv

timrgv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    chuyện là zầy , hôm bữa em có mua 1 con mái lai rừng đang ấp trứng , tụi nó nói là ấp mười mấy ngày rồi , em đem về đến nay đã hơn 20 ngày mà chưa thấy nở , lấy trứng ra xem thì thấy hư hết trơn...........
    thấy con gà mái tội nghiệp quá em lấy mấy trứng gà tre cho nó ấp , kô biết nó có còn chịu ấp đến khi trứng nở kô , ~X( các pác chỉ giáo dùm em với .......

2. Vua ga can tho

Vua ga can tho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    365
    Theo mình bạn nên xả ổ cho nó mau đẻ lại lứa khác đi,để ấp vậy hoài nó ốm tội nghiệp nó lắm,phải mà bạn có ổ gà nào ấp gần nở bạn sang wa cho nó ấp thì được,chứ trứng gà mới thì trước sao gì nó cũng bỏ ổ hà bạn ơi với lại nó mất sức con gà lắm đó.

3. timrgv

timrgv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    nếu để ấp tiếp như vậy thì con gà có sao kô bạn ????????????????????

4. Trần_huy

Trần_huy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    khi ấp thì con gà nó giữ ổ nó mỗi ngày chỉ ăn 1 lần vì vậy nó rất mất sức mà nó đã ấp ko thành công trong 18 ngày thì lứa tiếp theo phải 20 ngày nữa 1 người trong vòng gần 2 tháng mỗi ngày ăn 1 lần sức đâu nữa

5. timrgv

timrgv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    ngoài gà thái và gà tân châu ra còn giống gà nào ở việt nam mà chân ngắn kô bạn ??????????

6. Trần_huy

Trần_huy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    theo em biết thì ko có đâu anh tại gà rặc vn mình là gà rừng mà chỉ có gà tân châu là lai giống vn mình với gà thái wa nhiều F nên có gà lùn đẹp vậy thôi

7. hoang khang

hoang khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    745
    nếu đúng gà rừng thì ấp 18 ngày là chính xác, nhưng khi đã có lai với gà tre và mang đặc điểm gà tre nhiều hơn thì số ngày ấp sẽ như gả tre thôi. bạn nên cho nó nghĩ ngơi lại sức trước khi cho nó làm lứa nữa.