các bác coi giup con cá của em

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi nguyen cuong, 2/12/07.

1. nguyen cuong

nguyen cuong Member

Thích đã nhận:
    8
    em mới tuyển 2 em cá ko bít cái giống gì và về sau nó ra thứ gì? Em gà mà.
    con thứ nhất ko thấy màu mè gì hết trơn( vàng vàng) chụp hình cái bể dơ quá. con 2 có vẻ khá hơn 1 tẹo. cho ăn TOp màu và SUmO đầu. (ko chịu ăn.........bỏ đói luôn). Các bác cho em bít cá này giống gì vậy....làm sao nuôi cho nó có đầu lớn. Cám ơn các bác trước. mấy em này to gần 2ngón tay rồi đấy. Cám ơn các bác. Em định tuyển thêm 2 em King Karfam, ma ko bít đi đâu mua. Các bác chỉ em chổ nào cá đẹp nhé.
    con thứ nhất nè:
    con thứ 2 nè:

2. TommyTy

TommyTy Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình nghĩ con cá của bạn là cá KKF đó mình cũng không chắc cho lắm tại mới tâp chơi à nhà mình đang nuôi 2 con KKF đầu bằng 1 móng tay út rồi mới 2 ngón tay

3. nguyen cuong

nguyen cuong Member

Thích đã nhận:
    8
    vậy là thêm 2 em rô phi nửa rồi. ẹc ẹc. chắc kiếm con nào giống ngon hơn:blushing: :crying:

4. tungchi78

tungchi78 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình thì cả 2 em là kc đỏ,mà cá mấy ngón vậy bạn

5. oxTRUNGxo

oxTRUNGxo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    size chắc 1,5 ngón cái, nhìn cá rất chuẩn , nhưng dàn châu hơi yếu, nên thúc em nó ăn thêm XO châu nhé.
    2 em đã múp đầu rồi bạn chỉ cần chăm em nó thêm 1 tí nữa là tốt.
    nếu bạn có ý định chơi kingkamfa thì phải có tâm lý chuẩn bị trc vì kingkamfa rất khó lên đầu.

6. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Hai con cá của bạn cũng được, vây kì đẹp. Dàn châu đang lên thêm thức ăn châu màu và đầu là Xo đen là good. Cố lên đừng bỏ bạn ui

7. TommyTy

TommyTy Member

Thích đã nhận:
    0
    ai cũng nói KKF khó lên đầu nhưng các bạn có bít nếu KKF mà lên đầu thì cả 1 gia tài đấy. 2 con KKF nhà tui đầu nó = 1 móng tay rồi đó mới 2 ngón ah

8. nguyen cuong

nguyen cuong Member

Thích đã nhận:
    8
    làm cái gì mà liều liều một tí mới khoái. Kinh nghiệm nuôi 4 em rô phi lên đầu mình nghĩ là ok. ngày mai mình cho bọn nó lên chảo chơi. Co thử mấy trăm tiền bột Sumo------> nó có ngon hơn cá Diêu Hồng không!!!!!! mà thấy con cá Điêu Hồng nhìn còn đẹp hơn cả Kim Cương PLT. ke ke ke.