các bác cứu cá em zoi

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi lhphuclocth, 28/4/08.

1. lhphuclocth

lhphuclocth Member

Thích đã nhận:
    0
    cá em chuyển từ thành phố hồ chí minh lên buôn ma thuật,do vận chuyển không khéo nên bị xây xuớc tróc vẩy .hiện giờ đã khỏe lên một chút nhưng ăn ít ,các vết thuơng hầu hết đã liền lại nhưng vết tróc ở đầu thì không khỏi mà có hiện tượng loét ra, có cách nào cho em nó liền miệng vết thuơng lại không,cá khá to cả về hình thể và đầu nhưng bây giờ cái đầu xẹp lép:crying:,lúc mới về em đã mua 2 thùng nuớc lọc đổ bể , để nhiệt độ 28,hai máy lọc và bơm ôxi hoạt động liên tuc,mong các bác giúp giùm,gấp wa rồi

2. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Không sao đâu , nó bị sốc thôi ,về vết thương ở trên đầu bạn cứ bỏ thêm muối hột và có thề cho thêm vào nước thuốc sát trùng nước của TQ, cho nhiệt lên 30 độ, một thời gian sau khi cá sung trở lại là lên đầu lại thôi

3. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Khi bạn đem cá mới về bạn nên mua dự phòng thuốc trị nấm - trị sình bụng. Trường hợp này nhẹ bạn chỉ bỏ muối 100g/hồ khoảng 1 m x50 x40. Nếu cẩn thận nhỏ tnhêm vài giọt thuốc xanh ngừa nấm. Khoảng 1 tuần là cá bạn bình thường trở lại.

4. lhphuclocth

lhphuclocth Member

Thích đã nhận:
    0
    ca em không biết sao hôm wa khỏe rồi ,hôm nay bắt đầu bơi ngửa,mắt thụt vào,huhu, không biết có phải nó sắp đi rồi không , có bác nào bít cách cuws em nó với,

5. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Bạn sục khí thêm không cần dùng lọc cũng được cho cá bớt mệt, tăng nhiệt lên 30 độ

6. thichchoica

thichchoica Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    rút nước ra bớt để giảm áp lực lên cá + sục khí..............