Các bác cứu con mái nhà em với

Thảo luận trong 'CÁ CHỌI - CÁ ĐÁ - BETTAS' bắt đầu bởi DingCuong, 4/10/07.

1. DingCuong

DingCuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Hu hu hu ko hiểu sao mấy hôm nay em vẫn cho con mái nhà em ăn giun bình thường nhưng hôm qua em cho nó ăn thì sáng nay dậy thấy nó ỉa ra phưn màu trắng đã thế trong bể của nó lại đầy trứng màu trắng nữa chứ .Em ko hiểu nó có bị làm sao ko mong các bác giúp đỡ em với.Thanks các bác

2. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    He he nó ko làm sao cả.
    Trứng già quá ko ép nó tức trứng rồi tự đẻ 1 mình. Ko làm sao cả chỉ hơi phí ổ trứng thôi. Bạn thay 100% nước tạm thời ko cho ăn 1 ngày. Cho ăn no quá tức bụng nó cũng xả trứng đấy.
    Mái già trứng mà ko có trống ép thì cho anh em mượn mái ép đi. Nhiều con ko tự đẻ được thì chết đấy

3. Dr_Martens

Dr_Martens Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Bởi vậy cá mái tránh cho kè với trống nếu chưa có ý định cho đẻ...trường hợp cho kè với trống,căng trứng quá,tự đẻ,tự ăn..(Có khi cũng làm tổ bọt và ngậm trứng nhả lên bọt nhưng chắc chắn ko nở :D )

4. dinhvl

dinhvl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cá bạn đã bỏ ăn từ hôm qua rùi.khi cá mái mà bỏ ăn thì cho ép liền nếu ko nó sẻ tự giải quyết thui

5. DingCuong

DingCuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Cám ơn các bác rất nhiều con mái của em là con màu đồng đuôi khá chuẩn ,em đã tiếp thu ý kiến của các bác và quyết định cho nó abc abc và sinh con đẻ cái cùng 1 chú bicolour ko biết kết quả đàn baby sẽ như thế nào các bác nhỉ ????

6. TiemCaChu7

TiemCaChu7 Banned

Thích đã nhận:
    0
    Là con mái của bạn nó đẻ đó nhưng không có con trống nên trứng làm sao nở nên nó đành xơi thôi