Các bác cứu em với

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi KHUYEN VANG, 8/7/08.

1. KHUYEN VANG

KHUYEN VANG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    254
    :devil: Em mới tậu được một chú khuyên mộc cũng được 4 tháng rồi chủ nhật vừa rồi em sách đi dượt cùng anh em hội được một lúc thì nó bù đầu. Các bác cho em hỏi có làm sao không? và có lên nuôi tiếp không. Mong được các sư phụ về khuyên chỉ bảo

2. kaia292

kaia292 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    con của bạn chả bị làm sao cả, vẫn nuôi bình thường.

3. nguyenquy

nguyenquy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    chim không sao cả bạn ơi, lúc đầu khi đi dợt bạn nhớ để chim xa mấy chú quá căng 1 tí, khi ở nhà chăm sóc thêm tí nữa(chim còn yếu)

4. KHUYEN VANG

Thích đã nhận:
    254
    Em cảm ơn bác kaia292 và bác nguyên quy nhé. Bác kaia292 ơi ở trên HN mua một con khuyên đứng đứng co đắt lăm không?nói chung là cũng phải nhìn được. nhà bác nuôi có nhiều không? Bác cho em địa chỉ của bác đi hôm nào em lên thủ đô em qua bác .

5. Lưu Khang

Lưu Khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Chú ta bị sốc quá mà , chắc là đi dợt gặp nhiều chú " lắm mồm" nên hót theo , nhưng vì chưa từng trải nên thế thôi ! Túm lại là không sao hết , về bồi bổ sung sức lại chiến đấu tốt !

6. Lê Thiên Minh

Lê Thiên Minh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    ở Hn thì giá khuyên thì tùy vào từng con và từng thời điểm mà.... Chịu khó nhờ anh em trên 4r ở HN mà tìm.. nhanh thui .. chúc bạn thành công

Last edited by a moderator: 9/7/08
  7. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Mình rất khoái những chú bù đầu . Nhà mình có 4 con khuyên líu thì chỉ được 1 chú líu bù đầu . Biểu hiện bù đầu khi không líu không phải là sợ đâu . bạn đưng lo

8. KHUYEN VANG

Thích đã nhận:
    254
    Em cảm ơn các bác nhiều nhé!Với những người mới chơi khuyên như em thì kinh nghiệm của các bác chỉ bảo thật đáng quý, mong các sư phụ về khuyên chỉ bảo thêm cho em nhé.Đúng là nuôi khuyên là cả một nghệ thuật.Em nghe nói còn có nhiều yếu tố để có được một chú khuyên tốt nào là cám,phơi nắng,con giống,

9. kaia292

kaia292 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    tôi nói đùa đấy, chim của bạn như thế là bị hoảng, phải để thời gian tinh dưỡng, chi bị như vậy thường là những con chim kém, ko có tố chất j, hoặc chưa có tuổi lồng bị các con khác át. nếu ko nuôi được thì thả, giá khuyên ở hà nội thì vô cùng, chi chơi được bình thường líu rồi có tuổi lồng từ 2 năm đổ ra từ 1-3 triệu, hoặc nhiều con giá cào gấp 3,4 lần như thế. nói chung là tùy con. có những cửa hàng khuyên bình thường treo lên mở mỏ kêu một tí là 7,8 trăm, líu là hơn 1 triệu, nhưng cũng có con chẳng cần mở mỏ khi người chơi có đẳng cấp nhìn vào đã dám xuống hơn 1 triệu rồi.

10. A_a_A

A_a_A Mod Vành khuyên

Thích đã nhận:
    154
    Bác kaia92 nói đúng đấy bạn ah . Chim bù đầu có 2 loại 1 là nó xù lông lên lúc líu để dọa con khác , 2 là xù lông rồi co cứng người vào . Loại 1 giống my chọi , đầu gấu , ngổ ngáo . Loại 2 có thể là khuyên non hoặc chim bản lĩnh hơi kém, theo mình nếu bạn muốn bắt chim mộc thì đừng bắt vào mùa này mà nên bắt tầm tháng 9 âm lịch mùa đấy chim nó đủ khôn rồi nên bạn có thể thoải mái chọn con nào ưng ý. Mùa này toàn chim bánh tẻ , không hay lắm đâu .

11. KHUYEN VANG

Thích đã nhận:
    254
    Em cảm ơn bác kaia292 và bác A_a_A nhé!chú khuyên này em mới nuôi được 4 tháng hôm sau nó vẫn hót chuyện các bác à.Các bác cho em địa chỉ đi hôm nào em lên nhờ các bác giúp em mua một hai con đứng đứng về chơi.