Các Bác đàn anh chỉ em với em không biết !!!

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi hanwayhe, 9/9/08.

1. hanwayhe

hanwayhe Member

Thích đã nhận:
    0
    em có nuối 1 con lữa đẹp lắm mà không biết làm cám . em thì k có thời gian làm cám vì em ở nhà tập thể nên không làm được. em ở TPHCM có anh nào làm cám chích chòe lữa bán cho em với . người ta nói không cho chim ăn cám o ngoài được nên anh em nào làm cám chỉ địa chỉ em đến mua. các anh nho giúp em em thương nó lắm:crying::crying:

cho em hỏi làm cám có dễ và công phu không vậy . nhớ cho em địa chỉ anh nào lam cám nha thanks mọi người

2. dongnghiep

dongnghiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    210
    Mình ở Tây Ninh, mình củng không có thời gian làm cám mẩ mấy cửa hàng bán chim mua cám về cho tụi nó ăn. Hiện tại ở các tiệm có loại cám Bình Dương giá 100k 01kg, cho chim ăn củng căng lửa lắm đó.

3. phamanhminh

phamanhminh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    cám chòe lửa thường là dậu phộng trộn lòng đỏ trứng gà,còn cho ăn sâu khô 100% được thì càng tốt,nhưng mình nghĩ cám cũng chỉ có tác dụng ko quá siêu phàm đâu,chủ yếu là cho ăn nhiều cào cào,đồ tươi là nó căng lửa ah

4. hanwayhe

hanwayhe Member

Thích đã nhận:
    0
    Không ai chỉ chỗ em để em biết em mua . Anh Khoa Nick CHICH CHOE ở bình thạnh có làm cám chòe bán cho em với hix hix

5. Choe Lua boi

Choe Lua boi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Chào bạn wayhe bạn có thể cho con lửa của bạn ăn bột lửa hiệu AVầy cũng rất tốt đó bạn. Mọi cửa hàng bán chim đều có, nếu đợi bạn làm cám xong thì con chim quí của bạn chắc tuột lửa rồi.....nên mua cho nó ăn liền đi nhé, giá chỉ 6000 1 bịt thôi àh

6. hanwayhe

hanwayhe Member

Thích đã nhận:
    0
    không cho em địa chỉ chổ bán cám ng­ười làm cho mấy con l­ữa của mình ăn rồi bán cho em với em năng nỉ đó

7. Choe Lua boi

Thích đã nhận:
    3
    Bây giờ công việc làm ăn ngày càng tất bật vì vậy rất ít người có thời gian để làm cám ở nhà lắm. Vì bột Avầy chim ăn cũng hót rất xung mà lại dễ mua nửa không cần phải làm cho cực . Hy vọng bạn suy nghĩ nhanh lên trước khi con chòe lửa của bạn suy dinh dưỡng nhé.

8. hanwayhe

hanwayhe Member

Thích đã nhận:
    0
    anh chòe lữa bổi ơi đậu phộng có phải rang chín không. rang chính rồi trộn với lòng đỏ trứng chính hay sống roi mới phơi khô vậy anh

9. tranquocnam

tranquocnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    421
    hi

bạn ra chỗ bán chim bạn mua bột trứng hình con chim lửa đó là cho chim ăn là ok à, mà con chim của bạn nuôi hồi đó giờ có cho ăn bột không ? nếu không có thì bạn cho ăn vào thì chim sẽ bị xốc rớt lông nữa đó

10. Choe Lua boi

Thích đã nhận:
    3
    Bạn QuocNam nói đúng đó , nếu con chim của bạn chưa ăn bột bao giờ thì nên tập cho nó ăn từ từ nếu không sẽ rụng mất bộ lông đẹp đó. Đậu phộng phải rang chín rồi mới trộn trứng sống vào cho đều đem phơi là OK. Bạn rang vàng thôi nhé đừng để đen quá là tiêu luôn, phí công lắm...hehe

11. hanwayhe

hanwayhe Member

Thích đã nhận:
    0
    em cám ơn anh chòe lữa và quốcnam em hay ra tao đàn chơi lắm bữa nào ra đó gọi điện thoại cho a chòe lữa nha. số anh số mấy vậy em chỉ mới nuôi con này được 6 tháng lúc nó còn nhỏ. mép vàng hihihi