các bác đánh giá dùm em con nỳ với

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi cá quả, 27/9/06.

1. cá quả

cá quả Banned

Thích đã nhận:
    0
    các bác ui cá quả em nuôi 1 con cá bột ,người bán bảo la king kamfa.lúc vừa mua về to bằng 1 ngón tay nhìn trông khá đẹp(có ức đỏ châu xanh xanh) thế mà sau 2 tháng tự nhiên đen sì sì lại ko thấy ức đâu còn châu lại chuyển sang vàng,ko bít bị làm sao,các bác giúp em với nhé,nhà em còn nuôi thêm 1 con blue saphia và 1 con kamfamalau chung hồ 80 với kamfa,em ngăn cho riêng con kamfa 1 nửa thế mà màu nó ko đẹp bằng 2 con còn lại:crying: ,trong bể của em còn thả san hô ko bít có ảnh hưởng gì ko~X( ~X(
    đây nữa nè
    toan` cảnh nè:

2. nữ_nhân_ngư

nữ_nhân_ngư Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    theo mình thì cá của bạn lớn nhanh quá,màu lên ko kịp!mình ko rành vè La Hán nên mạo muội đóng góp ý kiến này thui! nếu sai thì đừng cười mình nhá

3. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    hic....chắc bác bị....thuốc rùi!!!!Rất nhìu người bị thế!!!Bác mua nhiu thế????
    Cũng có thể do cách chăm sóc của bác,nhưng sau nó....suông đuột thế?Chắc 2 ngón rùi hả???
    Bác chụp hình mờ wá!!!!!!
    San hô ít thế k sao đâu,nhìu người thả đầy hồ nữa kìa!!!Tuy nhiên nên bỏ 1 ít vào hộp lọc
    Mà sao mấy cái cục ôxi bác quăng tá lả thế???Nước đổ thêm cho nó...quậy cho đã!!!

4. beebee3110

beebee3110 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bác nên xem lại chỗ để hồ,với lại hồ bác dơ wa,nên để nước nhiều chút,san hô làm tăng ph,nên ko sao,

5. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    cá này châu nhiều màu đẹp nhưng đầu thì chắc là ko có rồi !

6. nhuytrieu

nhuytrieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Tiếc cho bác quá.Em này thiếu đầu ,thiếu châu ,thiếu chữ và thiếu cả màu nữa.

7. cá quả

cá quả Banned

Thích đã nhận:
    0
    lúc đầu em mua nó có cả châu cả ức đẹp lắm ko bít sau này nó có lên được màu ko các bác

8. Louhaner

Louhaner Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Bình thường thôi, mua cá bột nuôi vài ngày bị mất châu là chuyện cơm bữa, vì thời nay đồng thau lẫn lộn, nhưng hình như toàn là thau:laughing:

Mà này con Kamfa bạn phải nuôi riêng ra nha vì nó cần chế độ pH và độ mặn và ổn định nước khác cá châu nhiều lắm