Các bác đánh giá em 1năm tuổi này giúp em với

Thảo luận trong 'Chào mào của thành viên' bắt đầu bởi PMR, 7/9/10.

1. PMR

PMR Active Member

Thích đã nhận:
    21
    muoivankhatmau and thangqn like this.
  2. thangqn

thangqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    220
    Chim của bạn lông lá vẫn chưa xong và k dc sung, vì trong giai đoạn đang lông nên khó đánh giá dc lắm bạn àh, để 1,2 tháng nữa em nó xong lông thì bạn làm cái clip or hình thì ae mới đánh giá ok dc.

PMR thích bài này.
  3. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    Con này cảu bạn chim tơ nuôi lên àh. Lông lá còn đang lên. con này không ưng lắm bạn àh

PMR thích bài này.
  4. Huy_TM

Huy_TM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,527
    Nhìn chim có vẻ yếu quá nhỉ , thay lông nhưng chác chủ cũ nuôi yếu quá hay sao mà nhìn em nó như bị sốt rét thế kia .Tội nghiệp ghê, lông lá đang thế này bác có post lên thì các bác ý cũng khó mà đánh giá lắm ạ. Bác cứ chăm cho em nó xong vụ lông khoảng 1-2 tháng nữa bác làm cái cờ líp cả dáng và giọng nhờ mọi người góp ý chắc sẽ sát xao hơn .

Last edited: 9/9/10
    PMR thích bài này.
  5. PMR

PMR Active Member

Thích đã nhận:
    21
    Em còn 2 thằng cha nữa, nuôi non lên trông xấu khủng khiếp. Sao trông nó cứ lù đù thế nào ấy. Các bác tư vấn giúp em xem cho ăn gì để chúng mau thay lông không? Mà em cứ cho ăn hoa quả lại bị đi ỉa là thế nào? Các bác cho em xin ít kinh nghiệm nhé!

6. Huy_TM

Huy_TM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,527
    Theo em được biết thì chim vào mùa thay lông Cứ nó cũng nát mà bác . Với lại 2 em non lên của bác nuôi chế độ thế nào do bác nuôi lên hay do người khác nuôi lên giờ bác bắt về vv...vv.... Lạ môi trường và chế độ ăn uống cũng bị di ị bác ơi . Hoa quả ủng eo hay bị rơi xuống dính phải Cứ rồi nó lại móc lên măm tiếp cũng là một lý do đấy bác ạ.
    Em chả biết bác nuôi thế nào chứ em có chú CM già 4 năm , Cái gì nó cũng măm lúc ở nhà chủ cũ nó cho ăn cả com nguội . Nước thì khôgn thiếu nhưng đôi lúc thiếu cám thì em nó mò xuống .......... ăn cả Cứ luôn. Chả làm sao chả bị gì cả mỗi tội con chim nó không căng hẳn lên thôi ạ, nhưng vẫn đấu đá chiến thông lồng bình thường . Em vác về đang cho vào chế độ để vực nó lên . Mong bác tìm ra chế độ nuôi hợp với mấy em nhà bác . Thân
    Em này là em Má trắng nuôi lên đang ra tách đỏ :

Last edited: 10/9/10
    PMR and thangqn like this.
  7. nguyenvuhiep

nguyenvuhiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    96
    chao mào của bác PMR có vẻ thiếu nắng một chút nhưng trông tướng khá đó yếm chú này khá kính bác cho tắm nắng nhiều vào rùi ăn uống đầy đủ lông lá ngon ngay ấy mà thanks !

---------- Bài viết thêm vào lúc 04:25 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 04:23 PM ----------

à quên bác Huy_TM cho em hỏi bộ cóng bác mua ở đâu đấy bao nhiên xiền vậy em nhìn thấy bộ này hay hay nhưng chưa biết mua ở đâu !:D

PMR thích bài này.
  8. truonghaquynhon

truonghaquynhon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Đang lúc ra lông như thế này chim thường rất yếu, bạn nên hạn chế thời gian phơi nắng, cho ăn bổ sung mồi tươi nhiều vào, nhất là trứng kiến và cào cào, châu chấu non. Và theo kinh nghiệm của mình, lúc này cho ăn thêm đậu phộng (đậu lạc) sống xay nhỏ, lông sẽ mịn, bóng và không bị sơ. Chúc bạn có được chú chim ưng ý sau mùa thay lông!!!!

thangqn and PMR like this.
  9. PMR

PMR Active Member

Thích đã nhận:
    21
    Ối giời ơi, hôm qua hắn tí chết. Do hôm trước phơi nắng quá, bỏ ăn nửa ngày. Lo quá, cả ngày hôm qua đi làm mà chẳng yên tâm chút nào. May mà tối qua về thấy hắn lại bình thường rồi. Các bác chỉ giáo vậy mới biết em sai. Cám ơn các bác!