Các bác đánh giá giúp chú Chào mào này

Thảo luận trong 'Chào mào của thành viên' bắt đầu bởi hoamivuong, 26/1/12.

1. hoamivuong

hoamivuong Active Member

Thích đã nhận:
    40
    Chú CM này em mới nuôi được 2 tháng, má trắng lên. Nhờ các bác đánh giá giùm xem có tương lai gì không?
    [video=youtube;natE82MfP4o]http://www.youtube.com/watch?v=natE82MfP4o&t=32s[/video]

PHIOMON and nguyen_tonny like this.
  2. hoamivuong

hoamivuong Active Member

Thích đã nhận:
    40
    Các bác giúp em đi! Sao các bác chỉ xem clip mà ko nói gì vậy? Ý kiến của các bác thế nào để em con để nuôi tiếp hay là phóng sinh chứ! E gởi tiếp 1 clip nữa để các bác tiện đánh giá[http://youtu.be/ON7kcxgFgy8

Last edited: 30/1/12
    PHIOMON thích bài này.
  3. CoTichChim

CoTichChim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    Ah.Đây rồi....đi tập nhiều lên.....giọng vẫn còn yếu lắm...

PHIOMON and hoamivuong like this.
  4. AlexandreCiskob

AlexandreCiskob Well-Known Member

Thích đã nhận:
    160
    Hi hi, bác này vui quá, để em chém cho 1 tý nhé, không lại bảo ko ai comment.
    Theo em, có lẽ đây là chú chào mào đầu tiên bác chơi, vậy thì kiểu gì cũng nên nuôi, ko nên thả phóng sinh vì 1 số lý do sau:
    1. Con chim đầu tiên của mình bao giò cũng nhiều kỷ niệm, mình bỏ công chăm sóc từng li từng tí, bỏ bao tâm huyết, thức khuya, dậy sớm tắm nắng tắm nước, do vậy ko bao giờ bỏ em nó đi, kể cả nó không hay. Nhà em cũng có 1 con khuyên như vậy, nó ko phải con chim hay, ko hót nhiều nhưng không bao giờ em bỏ nó đi cả, thậm chí nó còn được ở cái lồng đẹp nhất, nuôi con gì trong nhà thì cũng nên có cái tình với nó, nếu ko thì là loại ăn cháo đá bát, ko nên nuôi bất cứ 1 loài vật gì
    2. Với 1 chú má trắng nuôi 2 tháng, xác suất thả ra mà biết đường tự kiếm ăn, ko bị mèo vồ là cực thấp, do vậy vì lý do "nhân văn" thì càng ko bao giờ thả. Nếu bạn ko thích nó lắm thì có thể tập cho nó loanh quanh trong vườn nhà, cũng rất hay.
    3. Giọng của 1 chú 2 tháng thì ko đánh giá được nhiều, tốt nhất bạn kẹp thêm cho nó 1 "ông thầy" giỏi, em thấy cm là giống họng giọng cũng ko đến nỗi tệ lắm đâu.

hoamivuong and PHIOMON like this.
  5. hoamivuong

hoamivuong Active Member

Thích đã nhận:
    40
    Cám ơn bác nhìu. Em mmuốn bác đánh giá xem với chú CM có xuất thân và năng lực như thế thì được ở mức nào để em còn bít. Ko lại chém gió quá người ta cười cho thì ngại lắm!

hungvcb thích bài này.