các bác đánh giá hộ chú CU GÁY này

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi kdmaadce, 24/5/11.

1. kdmaadce

kdmaadce Member

Thích đã nhận:
    25
    Con này em mới mua từ xa về với giá nửa củ các bác xem có được không nhá!Em hỏi chủ nuôi nó bảo con này nuôi từ trong năm chắc khoảng tháng 10-11 âm lịch năm ngoái.Bây giờ là 22/4 âm chứng tỏ nó vẫn còn non.
    Tổng quan về hình dáng:

các Bác xem hội cườm vs hình dạng coi con này gáy giọng được không?Xem thêm nó thuộc loại gáy mồi,khách,hay gáy đấu nhá!em thấy giờ nó gáy vs gụ rùi nhưng có vẻ hơi nhỏ.Không được ồm và dài cho lém hay là nó mới tập gáy nên nó gáy thế hả mấy bác.Nhân tiện hỏi thêm nếu chăm sóc tốt thì bao lâu gáy đạt đến phong độ cao gáy tốt gù mạnh.Ai có thêm kinh nghiệm gì nuôi cho nó nhanh dạn người méch mình nữa nhá.

cugaydn, giothoc, hcongthuc and 3 others like this.
  2. kdmaadce

kdmaadce Member

Thích đã nhận:
    25
    các anh chị em góp ý vs.chẳng lẽ 1 diễn đàn to như này lại không có ai chuyên về vấn đề này sao

3. cugay_nghean

cugay_nghean Well-Known Member

Thích đã nhận:
    585
    em này thì bác chỉ nuôi chơi thôi ko làm mồi được .giọng son. hơi chậm tiếng ,chim bị thiếu nắng trầm trọng, cho chim tắm nắng thường xuyên, bổ xung chất khoáng và cho em nó hạ thổ nhé, chim non nên nhanh nổi , nói thật trông em nó hơi hơi giống mái quá . trống hay mái đều gáy gù bình cả .mình thích cứ nuôi . chúc bác thành công

giothoc and Loc abc like this.
  4. huynhlengoctien

huynhlengoctien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    133
    Chân, cườm nhìn k đẹp. Chim trống. Nên tiễn e nó đi là vừa. Nếu có gì sai sót thì bỏ qua nhé.

5. duyduc

duyduc Trại chủ

Thích đã nhận:
    1,844
    Cứ nuôi đi bạn ơi, tương lai của nó còn ở phía trước, ai nói gì thì nói mình thích thì cứ nuôi, nhiều con mồi nhìn không có tướng gì nhưng vẫn bắt bổi ào ào đó, chưa nhìn rõ cẳng chân nhưng nhìn vảy cũng mau và nhiều đấy chứ. Tương lai nó nằm trong tay bạn, mồi phải đi nhiều, càng đi nhiều mồi càng phát huy được cái hay của nó, mồi có hay đến mấy mà 1 năm đi bẫy có vài lần thì cũng không bằng mồi cùi nhưng được đi gác thường xuyên.
    Chúc bạn bền gan, vững trí.

kietvnpt, tintle, giothoc and 7 others like this.