Các bác đánh giá xem họa mi nhà em có chọi được không ?

Thảo luận trong 'Chim Hoạ mi của thành viên' bắt đầu bởi Amater columbia, 27/10/08.

1. Amater columbia

Amater columbia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    Em nhờ bạn bè bắt cho ở Lạng Sơn giá cao quá 2.7 triệu con này 4 năm tuổi lồng đánh vài ba trận thắng rồi nhưng chưa ra hội, các bác thử đánh giá xem em có chiến được không ? Nếu không thì chuyển sang nuôi hót.

[​IMG][​IMG]

[​IMG][​IMG]

Last edited by a moderator: 27/10/08
  2. Amater columbia

Thích đã nhận:
    84
    Các bác xem được chưa ? Hình chim Họa mi của em post xem được mà

3. candat

candat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    578
    Hình thì xem dc rồi nhưng chờ chút , để mấy cao thủ tấm rửa chim xong rồi vào nhận xét giúp bạn . Hiện giờ mấy cao thủ chưa rảnh ...

4. thuhuong

thuhuong Member

Thích đã nhận:
    10
    chim có vẻ đẹp đấy, mý dầy, đầu to, nhưng mắt không nổi cát, chân đóng vẩy dầy quá, con nay đã nuôi lông được khá lâu, chứng tỏ chim giả lồng, theo tui thì chim này chỉ đảnh chập chờn khoảng 200-300 mỏ thôi không có sức bền

5. mi_choi_qb

mi_choi_qb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Với em này giá vậy thì cao quá so với chim ở quảng bình em này quá già tuổi lồng . chỉ chơi hót thôi hoặc dọa mấy em mộc non lữa thôi :laughing::laughing::laughing:

6. Dr Tien

Dr Tien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    193
    Con này mẫu đá đấy bạn ơi ,nhưng nuôi tệ quá , với tình trạng chim như thế này thì không chọi được đâu ; Với chim này bạn phải nuôi lực tích cực khoảng hai tháng, tôi đãm bảo vơi bạn là chọi có số hạng đấy (xin chúc mừng bạn có chim hay)
    (Bạn phải biết: Nuôi như thế nào để chim tróc vãy chân ra , mềm khớp, mềm chân lại, phải có chế độ ăn giàu dinh dưỡng (thức ăn tươi), lồng phóng ,lồng chạy xen kẽ mỗi tuần...)

7. phamanhminh

phamanhminh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    vay Dr Tien có thể nói thêm làm thế nào để chim tróc vảy chân ra ko,con mi của mình chân cũng nổi vảy hơi nhiều

8. akayhg

akayhg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    147
    Con này của bạn quá thuộc rồi. Nhưng có một điều lạ là bạn nói lấy ở Lạng Sơn về mà chưa ra hội thi đá bao giờ ...???. Bạn chụp hình có một chiều nên khó xem kỹ để dự đoán lắm. Theo mình con này đánh rất nhấm nhẳng lại hay bỏ đòn khi gặp các đại ca có cơ cao hơn thì lên cầu hót,còn gặp con mộc yếu thì dọa dẫm ghê lắm đấy.Ko bít có đúng ko nếu sai ngày mai nói lại nghe. Thân chào

9. Dr Tien

Dr Tien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    193
    Có nhiều cách làm chim tróc vãy chân lắm bạn ơi !
    tùy theo mình đánh giá chim mình như thế nào mà chọn cách gì
    Mình gợi ý cho bạn hai cách sau đây:
    Cách một: Tắm cầu chìm thường xuyên, cho chạy lồng cát thật ướt (nhớ lấy cầu ra) cách này phải kiên trì , thường khoảng hơn 1 tháng thì hiệu quả
    Cách hai : Bắt chim ra ngâm hai chân trong lọ nước Oxy già (H202)khoảng vài phút dùng tay lột sạch vãy (không chãy máu đâu mà lo), sau đó thoa dầu Mù U lên thế là xong.

10. Amater columbia

Thích đã nhận:
    84
    Cám ơn bác Dr Tiến chỉ bảo, em thấy có một số con nuôi đến 5 năm tuổi lồng rồi mà chân như mi mộc quả là kỳ diệu

11. michienhanoi

michienhanoi Member

Thích đã nhận:
    32
    theo tôi con chim của bạn đúng là mẫu chim chọi rồi nhưng đã quá tuổi chơi rồi mầu lông và mầu chân không phải chim lạng sơn nếu chim LS đánh thắng mấy trận giá đó quá rẻ

12. phamanhminh

phamanhminh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    mình ko có điều kiện xài lồng chạy đất,với lại là chim bổi vừa mới dạn người mình sợ bắt ra ngâm chân lột vảy làm nó nhìn mặt mình chắc sợ luôn quá,Dr Tien và mọi người có cách nào áp dụng khi chim vẫn để trong lồng bình thường ko,mình cám ơn nhiều

13. dungtrocbg

dungtrocbg Member

Thích đã nhận:
    83
    Con chim của bạn đóng không liền bộ . bạn phải nuôi theo chế đột biến , còn nếu đúng là chim Lạng Sơn thì 4 năm lồng không vấn đề gì cả . chim của bạn rất ưa mái nên đừng nuôi gần mái

14. lg_color

lg_color Member

Thích đã nhận:
    15
    Trong Nam gọi những con như thế này là "soọc dưa" vừa đúng nghĩa bóng vừa đúng nghĩa đen, chim chơi chập chờn, được vài mỏ là lên cầu. Chưa khi nào thấy tạng chim này chơi đá mà cầm hơi được lâu.

15. vietanh_s

vietanh_s Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    chim của anh đi ủng rồi. chim này ko chơi chọi đuợc đâu. thỉnh thoảng dí dẩm còn đuợc. con này anh có thúc mấy thì cũng chỉ làm chim văn nghệ. mà chim hót thì mi lạng sơn ko có xuất chúng. khi tắm anh cho mấy hạt muối vào khay tắm. như thề làm giảm quá trình đóng vảy của chim. anh mua con nay giá 2,7t là đắt anh ạ.

16. Tigertran

Tigertran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,171
    to con 1 cục, còn đá đấm thế nào thì e ko bit, hehe. 4 năm lồng giá này hơi cao bác nhỉ. thôi để nuôi hót hoặc làm chim mồi đi bác.

17. lethanhyen

lethanhyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    chúc mừng bác có 1 chú chim đẹp.............................................

saonau thích bài này.