Các bác giúp cá đĩa của em với :(

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi deamon_ip, 27/7/06.

1. deamon_ip

deamon_ip Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Chẳng hiểu sao,mấy ngày gần đây,đàn cá đĩa nhà em tự nhiên lại ít ăn hẳn,ít bơi lội,thướng tập trung rất đông vào 1 chỗ,có mấy con chỉ lên đớp chút giun rồi lại thôi,trước chúng ăn nhiều lắm,không hiểu bị làm sao thì em nghĩ không phải nấm,mới cả cá cũng to nên thường ít bị nấm.Mua cái thuốc 8k/1 viên về ngâm được không các bác và cái thuốc đó ngâm vào có chết cây k???

2. deamon_ip

Thích đã nhận:
    8
    Help với các bác ơi,đàn cá đĩa nhà em,hic,con bồ câu xanh bây giờ người đen xỉn và bị nở,nứt nẻ trên mình :(,2 con mắt bị đục đục,1 con vây trắng nhờ nhờ,các con khác k chịu ăn,em đã để riêng để ngâm thuốc,k biết có khỏi ko

3. tuongvy

tuongvy Member

Thích đã nhận:
    0
    Nấm ?

Nếu cá bị nấm bạn ra Lưu Xuân Tín mua viên thuốc màu nâu của TQ về ngâm là hết thôi, lúc trước cá nhà mình cũng bị ( nó lờ đờ trên mặt nước, có 1 vệt trắng trên vây lưng, và thường nằm ngửa trên mặt nước). Không biết cá của bạn có bị giống mình không, bạn thử xem và trị.

4. Solid Blue Discus

Solid Blue Discus Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,846
    cá bị bệnh vậy mà bác còn để trong hồ rong à? tách nó ra hồ riêng rồi muốn chữa gì thì chữa..không khéo cá đi đằng cá, cây đi đằng cây>"<
    Cố lên..em thì em nghĩ cá của bác bị sình bụng trước, sau đó bỏ ăn nên yếu, cuối cùng bị thêm nấm '__'

5. deamon_ip

Thích đã nhận:
    8
    huhu,em tách ra rồi nhưng vẫn yếu lắm bác ạ,đã ngâm thuốc rồi nhưng thấy có 1 con bé ngày càng yếu