các bác giúp cháu với

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi TrucKhoaLs, 9/10/07.

1. TrucKhoaLs

TrucKhoaLs New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cháu mới tập nuôi chim vành khuyên được gần 1 tháng nhưng kon chim của cháu nó cứ lộn ,mặc dù cháu đã cho 1 cái đĩa CD vào rùi nhưng nó vẫn bám vào thanh ngang để lộn nó mới tập lộn thui,mấy bác có kinh nghiệm giúp cháu với .Cháu đã nghe nói là nếu bị lộn thì hok chữa đc nhưng là vì kon chim này nó đã líu nên cháu hok mún thả đi .Mong các bác chỉ cho cháu cách.Thank các bác nhìu

2. Lit1980

Lit1980 Member

Thích đã nhận:
    2
    căng dây ở trên nóc lồng đi bạn.đảm bảo hết.lấy chỉ căng hinh chữ X trên nóc lồng y

3. bird.bluesky

bird.bluesky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    128
    Đem thả đi ra ngoài trời là hết lộn liền !!!!!
    Nói chơi thôi chws lộn hay không lộn không quan trọng miễn là cháu thích là được rồi

4. dammechim

dammechim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    Bạn thử cho chú khuyên đó vào cái lồng rộng hơn xem sao, ví dụ như cái lồng sắt nuôi vẹt ý.

5. TrucKhoaLs

TrucKhoaLs New Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn các bác nha!! bây h nó có muốn lộn cũng hok đc nữa rùi ^_^

6. Nowandforever

Nowandforever Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    lộn không phải là cái bệnh đâu bạn!đó chỉ là thói quen của con chim mà thôi!hầu như 10 con thì hết 9 con lộn rồi!nhưng điều đó ko quan trọng!chỉ cần com chim mình líu hay là được roi!đúng không bạn?

7. khuyentrang

khuyentrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    100
    tôi đồng ý với bác nowandfor....chim lộn hay ko ,ko quan trong chủ yếu hót hay thôi,cho dù con chim có đẹp và ko lộn đi chăng nữa mà hót dở thì vặt lông cho vào nồi cám heo kakakakakakak,nuôi chim là nghe giong hót đúng ko các mem..

8. Nowandforever

Nowandforever Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Đúng..........!chỉ cần com chim có chất giọng to líu dài là được rồi!lộn hay ngoái chỉ là chuyện nhỏ như con thỏ!nếu ai xem đó là chuyện lớn thì cho tui đi!tui nuôi dùm cho:D

9. duongvan_vespa

duongvan_vespa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Chim lộn không phải do lồng cũng chẳng phải do đặt đĩa hay không. Khuyên đã lộn thì có giời mà chữa được vì bạn phải biết rằng đó là bản năng của chim khuyên ngoài thiên nhiên. Lúc nào rảnh thì bạn hãy ngồi dưới gốc cây dâu da ở vỉa hè mà quan sát. đảm bảo 100% khuyên trên cây đều lộn vì đó là động tác nhanh nhất để vồ được con sâu mà chúng phát hiện ra trên cành trên đầu chúng. Nuôi chim phải hiểu tập quán thiên nhiên của chim để có thể thấu hiểu người bạn này. Tùy người quan niệm, nhưng theo mình khuyên vừa lộn vừa líu thì đáng giá nghìn vàng đó

10. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    hehhe nhà mình vẫn nuôi cả chim lộn này nhưng mau mỏ thì có lộn nữa vần cứ thích mà nó lộn nghệ thuật luôn chứ không đơn thuần đã lộn phải có con lộn đẹp lộn xấu ^___^ lộn như đu quay xoay 2 vòng trên thanh cầu mà miệng vẫn há to gọi bầy kekeke chim không lộn cũng có cái hay của nó mình thích cả 2 luôn nhưng ghét nhất chim không nhảy nhót mà đứng im như kiểu bị bệnh đao hay klengfenđơ thuộc gì thì thuộc không đâm đầu vào lồng không có nghĩa là chim không nhảy nhót không nhảy nhót đúng là như 1 bạn đã nói là chim chết