các bác giúp cháu ?

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi doctor, 21/5/07.

1. doctor

doctor New Member

Thích đã nhận:
    0
    cho cháu hỏi nếu mua cá rồng loại Kim Long Quá Bối bằng 10cm thì cỡ nhiu tiền (mà cháu ở Biên HÒa bác nào biết chỉ cháu với):confused: :confused:
    Cháu xin chân thành cám ơn

2. Cudum

Cudum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Chắc cháu giàu lắm mới hỏi câu này ,bác trả lời nha hụ ...hụ... hụ ...( già quá nên ho) cũng khoảng 2000 USD -3000 USD

3. thanhphu

thanhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    nếu mấy con quá bối loại thường thường(chỉ thường thường chứ chưa phải khá hay xuất sắc đâu nhé)giá từ 1000 đến 1500 USD

4. Traitimcodon

Traitimcodon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Kim Long Quá Bối là một loại cao cấp và được liệt kê vào hàng "chân dài đến nách". Khi vào khoảng 10cm thì Em nó chỉ được xem là vừa "dứt sữa" chưa thể xác định là đẹp hay xấu (giống như các bé gái vậy, có ai xác định là tương lai sẽ là Hoa hậu đâu). Trong giai đoạn này Em nó chưa thể xuất trại và cấp Certificate cho Em nó được (do còn quá nhỏ nên chưa thể bắn Micro Chip). Cá chỉ có thể biểu hiện về các tính trạng trội khi đạt khoảng 18 - 25cm. Ở vào "độ tuổi này", tùy theo Em nó "chân dài" đến đâu để người ta có thể định giá.
    Chúc bạn sớm tìm được cho mình một "Em chân dài" vừa ý.

5. le anh dung

le anh dung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Bác "hù" em nó quá nó sợ không dám chơi cá rồng nữa thì mất hội viên tiềm năng!!!!

6. moneyless

moneyless Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    Bạn không nên mua KLQB chỉ mới 10cm . KLQB ở kích thước đó, rất dể bị lầm với các giống loại cá rồng Châu Á khác . Trong các trường hợp hiếm hoi, vẩn có những con QB tuyệt đẹp với kích thuớc trên, nhưng khi các con quá bối nì lúc khoảng 10cm mà khi thấy đã làm bạn bị hớp hồn... thì giá của nó ở trên mây tầng thứ 9 . Nếu thời gian cho phép, bạn ráng chờ đợi và mua những em khoảng 15cm trở lên, thì tiềm năng của em nó dể biểu lộ hơn .

7. Cudum

Cudum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Mình có lời khuyên này cho bạn là nên chọn nhưng con cá đẹp phù hợp với túi tiền ,không nên mua nhưng em cao cấp mà vì với không tới => kém chất lượng thì về sau bạn sẽ rất thất vọng đó
    nếu tớ chỉ đủ tiền mua một em Xback bình thường ,thì tớ sẽ dùng tiền đó để mua một em huyết long chiến
    tương tự như thế với nhưng laọi khác
    Chúc bạn mua đươc cá đẹp

8. huyle

huyle Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Ha ha, bạn cudum này nói đúng. Mình mới rước TL đã máu ngay KLHV nhưng mấy đại ca khuyên calm down chờ có hàng độc mà cao tí hãy mua, mua fong trào tốn tiền mà ôm thằng k ra gì thì... 2 vợ chồng tối... (vì chán cá quá mừ :laughing: )

9. Traitimcodon

Traitimcodon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Chào bạn Doctor,

Đến hôm nay thì Bạn đã rước Em nào về chưa? Chụp hình cho Anh/Em xem đi?

10. HO@NGLONG

HO@NGLONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    anh em hù bạn mới đến sợ wá,rùi bạn trốn mất biệt luôn hay sao mà chẳng nghe tin tức gì hít vậy ta???