Các bác giúp đỡ em về KLU & Ngân Long...

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi tigerblue9904, 11/12/07.

1. tigerblue9904

tigerblue9904 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Hiện em có cái hồ 1m, đang nuôi một chú Ngân Long rồi, được 30Cm, nay em thấy mọt chú KLU vàng đẹp quá, rất muốn mua, nhưng đang phân vân...Các bác cho em hỏi, nuôi chung 2 con trong cái hồ 1m chúng có sử nhau chết không các bác, ai nuôi rồi cho em xin ý kiến với...thanks các bác.

2. De lena Pippi

De lena Pippi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Kim Long úc không thể nuôi chung với các loại cá Rồng khác vì bản chất chúng rất hung dữ,có thể nói KLU là đại diện tiêu biểu cho giới giang hồ đầu gấu trong họ nhà Rồng.Ngược lại Ngân Long là loại Rồng tương đối hiền hòa nhất.Bạn nuôi như thế chẳng khác nào nuôi sói chung với thỏ.

3. tigerblue9904

Thích đã nhận:
    5
    hiiii...vậy chắc phải đi sắm cái hồ khác rồi. Cho em hỏi, cái hồ 80cm nuôi chú KLU được không các bác.

4. hotung202

hotung202 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    100% là ko đươc rồi...KLU máu chiến lắm.Mình đang nuôi 1 em như vậy...chỉ dám nuôi chung với kọ bể...mình đã thử cho NL va cá chép vào rồi,nhưng ko ăn thua.NL va cá chép ko chịu được sự đàn áp của KLU.

5. cáLaLàng

cáLaLàng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Kim Long Úc ở hồ 80cm trở lên tạm được rồi. Vì giống này cũng không phải quý hiếm, nghe nói lớn lên có màu vàng rất đẹp. Còn nó dữ ra sao tôi cũng chưa biết vì cũng đang nuôi 1 em dài ...4cm như con cá lòng tong vậy đó. Trông chờ nó lớn xem sau đã.

6. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Bạn nuôi chung kim và ngân ư??? Vậy kết qủa kim long ở lại ngân long đi nhé = 99%.:laughing: =))
    Cá rồng gì cũng vậy( ngoại trừ rồng ngàn rửi đô) hồ tối thiểu phải 1m2 trở lên. Muốn nuôi 2 con, hồ tối thiểu 1m6 và chỉ nuôi chung 1 loại rồng vd 2 ngân long( ngoại trừ KLU).

7. Arihuy

Arihuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Hồ 80cm nuôi được mà, mình đang nuôi 1 con KLU 15cm trong hồ 90cm nè. Chắc sau này sẽ chật lúc đó tính tiếp :laughing:

8. tigerblue9904

Thích đã nhận:
    5
    Em thấy KLU đâu có to lắm đâu các bác, em có thấy một con to rồi cỡ chừng 50 thôi àh, người ta bảo chỉ lớn cỡ đó là thôi...khôngbiết có đúng không nưã. Hồ rộng thì nhìn nó đẹp thiệt, nhưng tại nhà nhỏ quá nên không mua được hồ lớn như anh em được hihihi...Các bác cho em hỏi nuôi một con NL và một KLU thì sau 6 tháng NL dài bao nhiêu Và KLU dài bao nhiêu vậy các bác....