các bác giúp đỡ giùm

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi ivan, 22/9/07.

1. ivan

ivan New Member

Thích đã nhận:
    0
    Lần đầu vào diễn đàn thấy hay quá, đâm mê mẩn luôn thế là em sang nhà thằng hàng xóm bê 1 cái bể gắn gia công kích cỡ 70 x 50 x 30 về làm liều kết quả như các bác thấy đấy.
    À quên chưa cám ơn bác Hòa, cây cối bác tư vấn và lục hục đi chọn (em cũng chả hiểu gì về cây cối đâu) cho cả chiều + 2 hộp phân DBO mua tại nhà bác luôn + 20kg sỏi. lọc tự chế, co2 tự làm nốt theo mấy anh trong diễn đàn hướng dẫn. và 2 con đèn osram 865 +máng đèn inox đặt mấy thằng thợ làm (rất rẻ có 40k đẹp mà hiệu quả)
    Nói thật là em trông cái bể nó cứ ngố ngố thế nào không biết phải sửa ra sao, các bác vào comment nhiệt tình và chê thoải mái nhưng mong có hướng dẫn để em cải tạo lại cho ngon hơn...
    Bể đã sống sót qua 2 tháng rồi đấy, hic hic,mấy con cá em cũng mua bừa luôn ăn khỏe như voi ị bẩn khiếp được cái khỏe em đi công tác suốt bỏ đói liên miên mà chưa tèo em nào

Last edited by a moderator: 22/9/07
  2. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Cây cối sau 2 tháng như vậy là nền ổn rồi đó bạn....
    Chỉ cần thay cái lọc chìm đi và dắt trâu ra hòn non bộ chơi thì hồ sẽ thẩm mỹ hơn nhiều...:D
    Hồ này nuôi cầu vồng, sặc không hợp vì chúng sẽ to lắm!

3. Cuội

Cuội Well-Known Member

Thích đã nhận:
    847
    Hồ bạn cây cối xanh tốt, nước trong thế là rất đạt.
    Đúng như Blue nói, bạn dắt trâu đi đi, nói hồ thủy sinh lại có trâu hơi kỳ nhỉ
    Hình nên chụp buổi tối đẹp hơn đó bạn

4. ivan

ivan New Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn bác Blue, em tính vất cái máy lọc đi mấy lần rồi vì mất mĩ quan quá nhưng nó vướng vào cái trộn co2, không có máy lọc lấy gì để thổi co2 đây...

5. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Hihi...
    Khó gì bạn mua cái cốc co2 chừng 70-100k là ngon ngay...
    Àh mà DTH lá đỏ nhét vô gốc cây tiểu liễu nó thiếu sáng xanh rì kìa, cho ra giữa hồ đi!

6. ivan

ivan New Member

Thích đã nhận:
    0
    bác blue ơi không phải tiểu liễu đâu mà là vảy ốc đấy... (bác hoà rong bảo vậy), em dùng lọc tràn rồi chán phèo nên thay bằng lọc tự chế theo ý em (em từng học chuyên ngành xử lý nước thải). em dùng cái cốc co2 rồi nhưng toàn bị tắc ức quá vất đi mua cái cái trộn 5 bóng thay tạm vào và em thấy nó trộn tốt hơn không bị thoát khí ra ngoài như cái cốc co2. em đang tính tìm cây gì to to rậm rậm trồng che cái máy lọc đi, cái bộ trộn co2 thì bị che rồi, bác nào tốt bụng tư vấn em với...

7. paperplane1302

paperplane1302 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    hơ hơ, con trâu nhìn hay nhỉ, mình thích con trâu, không biết có nên dắt nó đi không hay cho nó ăn sau hòn đá và thò đầu ra? ;) . Bạn trồng Hồng liễu đẹp đấy, bạn thử mua 1 bụi Lưỡi mèo hoặc Thanh đản to sẵn rồi và trồng che cái máy đi xem sao, nhưng cây to thì rễ to, cẩn thận không bị sục nền lên bạn ạ.

8. ivan

ivan New Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn các bác em đã dắt trâu về sau tảng đá, đã mua thêm phân nhét vào mấy cái bụi cây. sẽ kiếm bụi cây to theo ý kiến góp ý trồng che máy lọc (lại phải lọ mọ lên nhác bác Hòa rong thôi). nền của em toàn cát vàng nên cũng không sợ bị sục nền