Các bác giúp đỡ về tật ở Họa mi

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi hoamichoi_HY, 27/3/12.

1. hoamichoi_HY

hoamichoi_HY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    122
    mình có con mi bị tật thừa mỏ ở mỏ dưới, nhìn thấy ko đc mỹ quan cho lắm lên đã bắt ra phẫu thuật thẩm mỹ lại cái mỏ cho nó đẹp hơn tý.
    các bác cho hỏi cái mỏ trên thì rất hay mọc dài ra ,( hay còn gọi là mỏ chấu).
    vậy cái mỏ dưới có khi nào nó mọc dài ra như mỏ trên ko, và mình đã cắt cái mỏ dưới rồi thì nó có khả năng mọc dài ra lại ko? nhờ các bác chỉ giáo với,

phamquangduch and mavanz like this.
  2. Tigertran

Tigertran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,171
    mỏ dưới dài hơn mỏ trên thì e mới nghe,k bit trc h đã có pác nào gặp chưa.e nghĩ ở dười dài hơn trên chỉ có 1 trường hợp là mỏ trên bị gãy @@,có j k đúng mọi ng` bỏ qua !

3. nguyenhunghm

nguyenhunghm Active Member

Thích đã nhận:
    73
    nhưng thếư nào thì bắt ra xử lý thì không ổn rồi

phamquangduch thích bài này.
  4. hoamichoi_HY

hoamichoi_HY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    122
    mình đã bắt ra chỉnh sửa lại cái mỏ cho nó đẹp và thẩm mỹ hơn, ăn uống ko ảnh hưởng như trước kia nữa.
    trước khi bắt ra cái mỏ dưới nó bị tật mà thừa ra nhìn rất xấu, chim thuần rồi, nhưng mình bắt ra và cắt sửa lại cái mỏ cho nó, phản ứng của nó khi bị bắt cũng ghê lắm, nhưng sau đó thả lại trong lồng thấy nó rất tốt, hình như nó biết mình làm như thế là vì nó hay sao ấy, sau đó nhìn nó mổ cám ăn ngon lành , và mình cầm vào lồng cũng ko giẫy tý nào.
    con này dụ trống ác lắm các bác ah, chim của anh tuyền nam định, mình ốp thử con mi chiến vào thế nào mà nó ti ti mọt tý con mi đực như nhẩy ngược lên hót ầm ĩ, như gặp phải con cave ngon ấy. mình ốp thử 2 con chiến ở nhà con nào nhìn thấy nó cũng phải mở mỏ làm vài câu, hàng cave vip đây các bác ah, em tự tin khẳng định bất kỳ con đực nào kể cả câm như hến thì gặp nó đều nhẩy ngựoc lên mà ko hót mới là lạ.

phamquangduch thích bài này.