các bác giúp em cách nào post hình với

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi NHAN_GATRE, 15/11/08.

1. NHAN_GATRE

NHAN_GATRE Member

Thích đã nhận:
    0
    mong các bác chỉ giáo giúp em post hình lên diễn đàng .Em có mấy chú gà thái định post lên cho a e xem chơi thanks:D

2. cuong_gatre_hcm

cuong_gatre_hcm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    71
    Bạn làm theo chỉ dẫn sau:

1. Vào site http://www.photobucket.com

2. Bấm vào "-Sign Up Free-" để làm đăng ký. Bạn có thể chọn tên sử dụng "Username" và mật khẩu "Password" theo ý mình. Điền địa chỉ e-mail thật rồi bám vào "Register" để hoàn tất thủ tục đăng ký.

3. Khi bạn đã vào được trong "Account" của mình rồi thì việc còn lại là tạo các "Album" theo ý muốn bằng cách điền tên album vào trong ô "Add Album" rồi bấm "Create"...Trong từng album ấy bạn làm "upload" ảnh bằng "Add Picture", để tìm ảnh có trong máy tính của mình thì bạn bấm vào "Parcourir"....rồi bấm vào "Submit" để tải ảnh lên "Server".

Trong "Account Options" bạn có thể lựa chọn ở "Make public" là "Yes" hay "No" để toàn bộ các albums ảnh của bạn sẽ được tất cả mọi người xem được hay chỉ có bạn mới xem được bằng mật khẩu thôi. Việc chọn "No" không làm ảnh hưởng gì tới đường dẫn ảnh của bạn tới HNC.

4. Sau khi bạn đã upload ảnh lên photobucket rồi thì phía dưới mỗi ảnh sẽ có 3 dòng chữ theo trật tự: Url/Tag/Img. Để có thể post ảnh lên HNC thì bạn cần làm "copy" toàn bộ dòng chữ bên cạnh "Img" có chứa "link" rồi "paste" vào bài viết của bạn trong HNC.

Chúc bạn thành công và diễn đàn cùng đợi xem ảnh mới của bạn

Last edited by a moderator: 23/3/11
    maihac thích bài này.
  3. NHAN_GATRE

NHAN_GATRE Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn cường gà tre đã giúp mình , mình sẽ post hình lên cho bạn thưởng thức. thanks:D

4. vophucuong

vophucuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    414

---------- Bài viết thêm vào lúc 03:49 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 03:46 PM ----------

Sao em úp hình lên không được mong các anh chỉ giúp em vơi! Thanhk.

Last edited by a moderator: 23/3/11
  5. thangmtk

thangmtk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,330
    Topic từ năm 2008 mà bạn moi lên làm gì? Ko tạo chủ đề mới có phải hay hơn ko[-(

6. trihuynh

trihuynh Guest

Ở trang upnhanh.com. Sau khi up xong, em coppy link giữa có chữ "nhúng vào forum" phía trên rồi paste vào bài viết là được. Nhớ là sau khi paste xong phải có chữ [​IMG] ở phía sau.